ขอเบอร์สีกะยี่ห้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Erica, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    รบกวนพี่ๆท่านใดทราบไหมครับว่าสีในรูปส่วนตัวของผมมันเป็นสียี่ห้ออะไรเบอร์อะไรครับหรือสีม่วงๆฟ้าของอีโว6ที่มีในญี่ปุ่นอ่ะครับมันยี่ห้อไรเบอร์ไรอ่าครับ และถ้าใครทราบสีน้ำเงินของอีโว7,8และ9ว่ายี่ห้อไรเบอร์ไรก็ขอด้วยก็ดีครับรบกวนช่วยทีครับอยากทำสีครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมมองเฉดในรูปไม่ออกครับ ว่าฟ้าหรือ น้ำเงิน
    เอาไปทั้งคู่เลยครับ

น้ำเงิน(ออกม่วง) T73/TT AC11173
    ฟ้า T36/FK AC11236

3. Erica

208
    2
    0
    ขอโทษครับผมเล่นเน็ตไม่ค่อยเก่งครับเอารูปลงไม่เป็นเลยต้องใช้วิธีนี้ครับแต่แค่นี้ก็ขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับพี่ได้เบอร์สีแว้วครับจะได้ทำสี หุหุหุ จะเงาว๊าปปปปปปป

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ลองถามพี่ตุ๋ยดูครับ แกเคยทำสีนี้ออกไปคันนึง

5. Erica

208
    2
    0
    ดีครับจะได้เอาไปตุนไว้หลายๆเบอร์เผื่อเลือกได้ครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    บอกเฉดสีปี 97 นะครับ
    เดี๋ยวบอกเฉดผิดปี มันจะเหลื่อมเอา

7. Erica

208
    2
    0
    พี่ครับเฉดสีปี99กะ97มันต่างกันหรอครับ งั้นผมขอเบอร์ปี99ด้วยพอจะทราบไหมครับ

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เบอร์สี เป็นเบอร์เดียวกันทั้งหมดครับ
    แต่เนื้อสีของแต่ละผู้ผลิตสีแต่ละยี่ห้อ และ แต่ละเฉด ปี จะแตกต่างกันในลักษณะเหลื่อมๆโทนสีกันครับ
    ซึ่งบางเบอร์ก็ไม่เหลื่อม ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเบอร์รองพื้นที่ใช่ด้วยครับ

แต่ถ้าพ่นทั้งคัน ไม่มีปัญหาครับ เลือกยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่ง ในเฉดปีที่มีตารางได้ครับ
    แล้วจดยี่ห้อ จดเฉดปีสี เอาไว้ครับ
    เวลาซ่อมสีเฉพาะจุดคราวต่อไป ก็บอกยี่ห้อสีบอกปีผลิตสี ไปครับ
    พ่นออกมาแล้วจะได้ไม่เหลื่อมมากครับ

9. Erica

208
    2
    0
    งั้นผมอยากจะทำให้หมดทั้งคันตามคำแนะนำของพี่อ่าครับแต่ผมอยากได้สีแบบเดียวกะอีโว6สีน้ำเงินออกม่วงๆแบบรถญี่ปุ่นในนิตยสารญี่ปุ่นเลยอ่าครับพี่พอจะทราบไหมครับว่าสีน้ำเงินออกม่วงๆแบบรถญี่ปุ่นเลยครับแบบที่ออกมาจากโรงงานเลยอ่าครับมันคือสีเดียวกะที่พี่ให้ผมมาใช่ไหมครับจะได้เอาสีนี้เลย อยากเงาว๊าปปปปปปครับ

10. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ใกล้แล้วสินะพี่ แซง อิอิ

11. Erica

208
    2
    0
    อยากให้เป็นเช่นนั้นใจจะขาดครับ ตอนนี้ท่อตีออกข้างคนขับเป็นรถแดร๊กไปแล้วครับเพราะหาท่อไม่ได้ไอท่อที่ไม่อยากได้ดันมีขายกันเยอะแยะแต่ไอที่จะเอามันต้องรอนี่ดิครับช้ำใจจริงๆ

12. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ครับ เบอร์สีฟ้าตาม นิตยสาร LanEvo ในญี่ปุ่น เป็นฟ้าโรงงาน ตามเบอร์ที่ให้ไปครับ
    เพราะเบอร์พวกนี้ ก็มาจากตามหนังสือญี่ปุ่น พวกอีโวไบเบิ้ล ครับ
    ลองดูตารางเทียบสีที่อู่สีดูครับ ว่าT36ใช่หรือไม่

13. Erica

208
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้