พี่ๆคร๊าบบ ใครเคยติดแผ่นแดมป์มาบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nueng Presea R10, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    :confused:อยากรู้จริงๆครับว่าเงียบลงจริงมั้ยครับ และเงียบลงประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ

คือว่าตอนนี้เวลาวิ่งมันไม่คอ่ยจะเงียบครับ แบบว่าอย่าขับแบบเงียบๆบ้างครับ

เผื่อจะเหมือนรถใหม่ๆบ้างครับ ขอบ
    คุณครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ต้องติดทั้งคัน ครับถึงจะเงียบลง แต่แลกมากับน้ำหนักที่ เพิ่มขึ้น :D:D:D:D

3. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ผมติดอยู่ครับเฉพาะพื้นห้องโดยสารทั้งหมด.. ก็เงียบขึ้นแต่ไม่มาก.. จากเดิมเสียงแก็งๆ จะกลายเป็น กุ๋กๆ แทน 5555

เพราะรถเก่า ไหนจะเสียงยางหน้ากว้างๆ ดอกเป็นบั้งๆ เวลามันบดถนนเสียงสนั่นเลยครับท่าน..

เสียงลมที่ลอดมาจะประตูเพราะยางขอบประตูเสื่อม...

เสียงเครื่องยนต์.. สารพัดเสียงเลยท่าน.. ตามแก้กันไม่หวาดไม่ไหว..

แต่.. ถ้าแดมป์ทั้งคันเลยสงสัยจะเงียบ.. ยังไม่เคยลอง..

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เปลี่ยน ยาง ดี ๆ จะ ช่วย ขึ้นครับ
    ขอบยางประตู ก็ เปลี่ยน ก็ จะ ดีครับ
    ส่วน แผ่น ดัม มีหลาย เกรด หลาย ราคา ครับ ดู ดี ๆ
    ผม ก็ จะติด แต่ มัน แพง อ่ะ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยจะติดเหมือนกันครับ

แดมป์ทั้งคันรวมหลังคาด้วยเกือบหมื่น

(เกรดกลางๆครับ ราคาขึ้นอยู่กับความหนาบาง และความเหนียวของกาว)

จริงๆมีอีกทางเลือกนะครับ มันจะคล้ายๆพ่นกันสนิมนะครับ (เคยเจอใน Motor Show นานแล้ว)

พ่นใต้ท้องสำหรับเก็บเสียงโดยเฉพาะ

6. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    แล้วที่ไหนขายแผ่มแดมป์บ้างครับ แบบทีทมีให้เลือกหลายๆยี่ห้ออ่ะครับ ขอบคุณครับ

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แค่เสียงท่อ ก็ดังอะไรมาเก็บก็ไม่อยู่แล้ว 55+

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไอ้นี่พูดถูกใจ :D:D:D:D:D

9. firstkiss

firstkiss New Member Member

1
    0
    0
    ลงทุนทำไมแพงๆ สำลีอุดหู 20 กว่าบาท เงียบเลยครับ

10. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเดมป์ประตู ไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับ เเดมป์พื้น (SUNNY ใช้ประมาณ 6 เเผ่น=1กล่องพอดี ) +ด้วยประตู 4 บานคราวนี้พอรู้สึกได้เเระ งบเหลือจัดช่วงบนหลังคาต่อเลย คราวนี้ ร้องเสียงลั่นๆๆในรถคนข้างนอกก็ไม่ได้ยินครับ ส่วนตอนรถวิ่งร่องถนนก็จะเงียบไปเยอะเลย ส่วนร่องอื่นผมไม่ทราบฮะ ในรถมันเเคบ..................กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

11. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ผมแด็ปทั้งพื้น หลัง คาและประตู ถ้าจะเอาเงียบต้องแด็ปถึงขอบกระจกบังลมด้านหน้า แนะนำนะครับของผมถอดกระจกออกหมดหน้าหลังก่อนแด็มป์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้