ถามเรื่องราคาน้ำมันเส้นลงใต้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spuknic, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    คือว่ากำลังจะเดินทางไปกระบี่ อยากทราบว่าปั้มสุดท้ายที่ราคาขายเท่าๆกับ กทมหรือถูกกว่าอยู่ช่วงไหนครับจะได้ยัดเต็มถังที่นั่น
    ปล.ลงเส้นพระราม2นะครับ..ขอบคุณครับ

2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0

ราคาน้ำมันสายลงใต้นะครับ

จากกทมไปกระบี่ประมาณ814กิโลเมตร

มี2เส้นทางที่ผมเคยไปนะครับ

ทางเเรกไปเลี้ยวขวาที่สุราดเเล้วตัดตรงเข้ากระบี่

ทางที่สองถึงสี่เเยกปฐมพรเเล้วเลี้ยวขวาเข้าระนอง(เขาเยอะดี)เเล้วผ่านไปถึงพังงาผ่านเข้าหลักเเล้วก้อเข้ากระบี่หรือจะเข้าภูเก็ตก่อนเส้นนี้จะใช้เวลาในการเดินทางมากหน่อยเเต่จะได้ผ่านที่ท่องเที่ยวเยอะ คับ

เติมอย่างน้อย3ครั้งเพื่อกันเหนียวจะดีครับ

เติมครั้งเเรกจากกทม.ให้เต็มถังเลยครับ

เเล้ววิ่งไปถึงอำเภอบางสะพานเเล้วค่อยเติมเต็มถังครับ

เเล้วก้อวิ่งให้ถึงสุราดเเล้วค่อยเต็มอีกรอบครับ

ปล.ราคาน้ำมันไม่มีถูกกว่ากทม.ครับ
    ราคาเท่ากันเฉพาะกทม.กับปริมณฑล
    โซนทางฝั่งติดอ่าวไทยราคาน้ำมันจะถูกกว่าทางฝั่งอันดามันครับ(ระนอง-พังงา-ภูเก็ต-กระบี่)ราคาตอนนี้91=30.79/ลิตร

ครับ

เที่ยวให้สนุกนะครับ ไทยเที่ยวไทยช่วยไทยเจริญครับ

3. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    ตามที่พี่ข้างบนตอบเลยครับ ถ้าไปทางสุราษฯ ก่อนเลี้ยวเข้าเส้น southern น้ำมันต้องมีพอสำหรับประมาณ 150 โล + - เพราะเส้น southern จะไม่มีปั๊มครับ ขอให้สนุกกับการไปเที่ยวกระบี่ครับ

ปล.แถมรูปหาดคลองม่วงครับ

:D :D :D

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - พี่ต่อ จะไปเทียวเหรอครับ เทียวบ่อบจัง คราวที่แล้วก็เหนือ คราวนี้ลงใต้อีกแหละ ฉิจฉาจัง..................ขอเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ เมาไม่ขับ ซิ่งไม่ขับนะครับ แต่ซัดให้เต็มเหนี่ยว..ล้อเล่นนะพี่...อิอิ

5. spuknic

501
    52
    0
    ขอบคุณครับแต่แบบว่าปริมณฑลมันเริ่มขึ้นราคาแพงกว่า กทม แถวไหนครับ มหาชัยหรือว่าเลยไปอีกครับ

6. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ไม่รู้ว่ามาตอบช้าไปป่าวครับกลัวพี่ต่อจะเดินทางไปแล้ว
    ราคาน้ำมันที่จะเท่ากทม.อยู่แถวสมุทรสาครครับ
    นะจะไม่เกินแยกที่เลี้ยวเข้ากระทุ่มแบน
    พอเข้าสมุทรสงครามผมไม่แน่ใจว่าน่าจะมากกว่า กทม.ประมาณ20-30สต.
    แต่ที่หัวหินจะแพงกว่ากทม.อยู่ที่70-80สต.ครับ
    แต่ถ้าใครอยู่แถวเขตดุสิตแนะนำให้เติมที่สนามเสือป่าครับ
    จะถูกกว่าราคาที่อื่นอยู่25สต. แต่มีแค่แก๊สโซฮอลล์
    น้ำมันเบนซิน91กะ95ไม่มีครับ

spuknic ถูกใจสิ่งนี้
  7. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เพิ่ม เติมจากคุณรุจ ครับ แนะนำว่าไปทาง ขวา สุราษ ดีกว่าครับไม่อันตรายครับ
    อย่าลืมไปเที่ยว สระมรกต แล้วก็บ่อน้ำพุร้อนนะครับ ไทยช่วยไทย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2009
  8. spuknic

501
    52
    0
    ขอบคุณทุกๆคนนะครับ

9. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ผมเคยไปทั้งเส้นสุราษฎ์และเลี้ยวขวาแยกปฐมพรเข้าทางระนอง ขอบอกว่าวิ่งเส่นระนองเหนื่อยครับโค้งเยอะ
    แถมถ้าขับกลางคืน มืดด้วยเปลี่ยวด้วย ผมติดใจเส้นสุราษฎ์เพราะคราวก่อนเจอแก๊ง3สาวขับ ES ซิ่ง :)

10. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ไหนบอกว่าชอบซัดโค้งงัย น่าหนุกดีออก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้