รบกวนหน่อยครับ ท่านที่ใส่ชุดแต่ง JP

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย DON_SF, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อยากทราบว่า ไฟสปอร์ตไลท์+ไฟเลี้ยวใส ในกันชนของพวกท่านๆ ใช่ของอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    สปอร์ตไลท์ของ ST190 หรือ 191 นี่แหละจำไม่ได้

ส่วนไฟเลี้ยวใช้ของไรก็ได้ ตามใจชอบ ถ้าให้ดีใส่ของ UCF20 จะสวยดี

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คับไฟสปอร์ตไลท์ เป็นของ st190/191 คับ ส่วนไฟเลี้ยว ร้านกายเคยจัดไฟแอคคอร์ดมาให้ สลับซ้ายเป็นขวา สวยดีคับแต่เปลี่ยนหลอดไฟเลี้ยวยากคับ
    ไฟสปอร์ตไลท์ผมมี 1 ชุดเพิ่งได้มา ราคาต่ำกว่าค่าเทอมน้องๆ (1500)กะไว้ใช้เองคับ
    ใกล้แล้วๆๆๆๆๆ

4. DON_SF

636
    0
    0
    คูณแล้วถ้าเป็น S13 หรือ S14 ล่ะ พอดีไปเจอมาของนิสสัน ทรงเดียวกับ ST191 เลย แต่ยังไม่ได้ถามราคา เด๊ยววันนี้จะไปดูหน่อย อิอิ UCF20 เป็นไฟเลี้ยวแบบ2อันป่ะ ตอนนี้กำลังมองไฟเลี้ยวแบบสองอันโค้งมาถึงขอบอยู่ อิอิอิ สวยดี
    ขอบคุณครับพี่ ไฟเลี้ยวแอคคอร์ดคงไม่เอาอ่ะครับ ไม่ชอบเพรชๆ พี่แล้วหางหลังเอาป่าวครับจะถามราคาให้ :D:D:D

5. DON_SF

636
    0
    0
    ผมชอบของ UCF10 มากกว่า วันนี้ว่าจะไปเดินเชียงกงสักหน่อย ไม่รุจะมีป่าว เซียงกงไม่ค่อยเอาของรุ่นพวกนี้เข้ามาด้วยสิ สงสัยกลัวจะขายไม่ได้ อิอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2009
  6. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    สปอร์ตไลท์ มันคือ ดวงด้านบน
    ส่วนไฟเลี้ยว มันคือ ดวงล่าง ใช่มั๊ยครับ เฮียๆ

หาเผื่อผมด้วยจิ

7. DON_SF

636
    0
    0
    รูปที่ให้ดูเป็นไฟเลี้ยวทั้งหมดครับ รูปสปอตไลท์ลองหารูปรถปิ่นดูครับ แต่ของ jzs133 ไม่ต้องใส่ไฟเลี้ยวก็ได้น่ะครับ เหมือนปิ่นอ่ะ สวยดีครับ ไม่เปลืองตังด้วย 555

8. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    สวยกันใหญ่เลยน่าอิจฉาจัง ตั้งแต่ได้รถมาโดนแซวว่ารถลุงบ้าง รถเชยบ้าง ขอให้รวยก่อนเถอะจะแปลงกายเป็นชุด vip ล้อ 18 ล้อใ ห้ดูแบบเนี๊ยะ

9. tha79

737
    0
    0
    คัน 9397 นี้เปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ ทั้งหล่อทั้งแรงกว่าแต่ก่อนเยอะ

ดอนคับ เคยเทียบไฟสปอร์ตไลท์ของ S13 S14 แล้วแต่ไม่พอดีคับ ต้องของโตโยต้ารุ่นที่ว่าคับ ที่เซียงกงเค้าจะเรียกว่ารุ่นคาดิลน่า มั้งคับ

อีกเรื่องคับ สั่งหางหลังไว้ให้ด้วยนะครับ เอางานดิบจะไปติดตั้งเองคับ

แทงยูนะคับ

10. DON_SF

636
    0
    0
    -โทษทีครับพี่ฐาผมบอกผิดไป อิอิ มันเป็นของ A32 ครับ สวยดีแต่ใหญ่ไปนิส ราคา 2000/คู่ แต่ผมคงเอาคาดิน่าและ เน้นตรงๆโตโยต้าไว้ก่อน อิอิ ลืมบอกไป วันนี้ไปดูมา 1500/คู่ครับ ยังไม่ได้ซื้อไม่มีตัง 555 ใครเอาด้วยโทรมาครับ ส่วนปุ่นเด๊ยวจัดให้ครับ

-ผมว่าน่ะพี่หางหลังให้เค้าใส่ให้ดีกว่าครับ เพราะเค้าจะได้ทาบไปกับรถพี่เลย ไม่งั้นตอนพี่ไปติดตั้งพี่ก็ต้องทำไฟเบอร์อีกน่ะครับ

คันนี้เค้าก็ชุดแต่ง JP เหมือนนกันน่ะครับพี่ แต่ตอนนี้เค้าเป็นรถเทพ.....ไปแล้วครับ 555 รถเปลี่ยนเป็นสีดำและครับคันนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2009
  11. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    1 uz in ms132

1 uz in ms132 ใกล้เสร็จแล้วคุณดอน

12. DON_SF

636
    0
    0
    สุดยอดๆๆๆๆๆๆมากครับพี่โจ๊ะ ของผม ไม่ได้วาง UZ น่ะ แต่ภายนอกมัน UZ มารอแล้วววว5555

ปล.ไปเดินบางนามา เมื่อยตุ้ม ไม่ได้ไรเลย นอกจากไอ้สองตัวเนี่ย 5555 ตัวล่ะ 100 อิอิอิ สมใจ

13. boy e-san

87
    1
    0
    แบบว่าชอบอันล่างอ่ะขอแบ่งหน่อยดิ

แบบว่าชอบอันล่างอ่ะขอแบ่งหน่อยดิ ช่วงนี้ไม่ค่อยเดินเซียงกงเลย

14. DON_SF

636
    0
    0
    อ่ะๆๆๆ ไม่ได้น่ะครับพี่ อิอิอิ ผมกะจะเอามาแปะฝากระโปรงท้าย ส่วนอีกอันใส่กระจังหน้า 555 ถ้าเอา เด๊ยวผมไปซื้อให้ใหม่น่ะครับ ที่ร้านที่ผมซื้อมามันมี 2 อัน แต่ผมซื้อมาอันเดยว อิอิอิ เด๊ยวไปซื้อให้ๆๆๆ :D:D:D

15. boy e-san

87
    1
    0
    แปะกระจังไม่ดีน่ะ มันบังทางลมเป่าหม้อน้ำ เดี๊วจะ OVER ฮีท........

16. DON_SF

636
    0
    0
    แหม่พี่ไม่ขนาดนั้นมั้งครับ อิอิอิ แค่เอาโลโก้เดิมมันออกแล้วเอาอันนี้ใส่ไปแทนเองคร้าบบบบ ของเดิมมันเขียน 3.0 twin cam มั้ง อิอิ

17. boy e-san

87
    1
    0
    ได้มาแล้ว

วันไปบางนา ได้มาแล้ว ทั้งกระจัง 800 ...มีรูปล้อมาให้ดูว่ามันจะเข้ากับ 132 มั๊ย

18. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ล้อสวย ราคาแรงมั๊ยคับอยากไ ด้บ้างอ่ะ :):):)

19. DON_SF

636
    0
    0
    สวยมากเลยพี่โจ๊ะ......หน้า137+ล้อลึกๆ+ชุดแต่งแบบคันขาว.......โอ้ยยยยสวยจัง แค่คิดน่ะเนี่ย 555
    ไม่แพงน่ะครับพี่ 45,000 ไม่รวมค่าชุบโครม+ปัดเงาครับ

20. boy e-san

87
    1
    0
    ยังคับยังขาดท่อ

ยังขาดท่อสวยๆอ่ะ เมื่อวานเดินหาท่อที่บางนาทุกซอย ทุกร้าน ไม่ถูกใจซักอัน พอเห็นท่อที่ท้ายรถดอนแล้วถูกใจมากๆๆๆ อยากได้

21. DON_SF

636
    0
    0
    อ่าน่ะ อันใต้ท้อง หรืออันที่อยู่ในกระโปรง อ่า อิอิอิ ถ้าใต้ท้องเด๊ยวจัดไป แต่ถ้าในกระโปรง ผมก็ชอบบบบบบ จะใส่อยู่เนี่ย อิอิอิ :D:D:D

ปล.ถ้าเจอทรงแบบนี้จะบอกน่ะครับพี่

22. boy e-san

87
    1
    0
    อันในกระโปรง

23. tha79

737
    0
    0
    ล้อโหดดีคับ

24. boy e-san

87
    1
    0
    ขอบคุณครับ แต่ม่ายรู้จายัด 132 ได้ป่าวมันเปนคานแข็ง แบะล้อก็ไม่ได้
    ดันไปซื้ล้อมาแร้ว เครียดอย่างแรง

25. DON_SF

636
    0
    0
    อ่าน่ะ
    ไม่ต้องเครียดพี่ โป่งเยอะๆจบ

26. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    พี่แก้ เรื่อง กรองน้ำมันเครื่องยังไงอ่ะครับ

มันจิ้มลงไปในคานเลยไม่ใช่เหรอครับ

27. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0

ผมก็ชอบใต้กระโปรงนะ ดูดี:D

28. boy e-san

87
    1
    0
    ไส่กรองแยกขึ้นมาไว้ข้างบนครับ ไม่ต้องเจาะคาน

29. tha79

737
    0
    0
    132 ซุ้มเล็กครับ ถ้าล้อกว้างมากต้องทำโป่งอย่างเดียวคับ

30. boy e-san

87
    1
    0
    กลัวจะต้องโป่งเยอะไปแล้วมันจาตลก ล้อที่ซื้มา หน้า 10" หลัง 12" ออฟหน้าไม่รู้ ออฟหลัง +19 ตอนซื้อก็เอารถไปลองแล้วมันล้นมา 1.5" ก็เลยคิดว่า OK สวยแล้ว พอได้เข้ามาดูใน web แล้วเห็นหลายคันไส่ 11" ยังโป่งตั้งเยอะ และอีกอย่างจะต้องรองสเปเซอร์อีก 10 มิล เพราะติดแชสซีด้านใน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้