++Toyota IQ รถที่จะมาสร้างตำนานต่อจาก Civic 3D และเป็นรถที่คนรอคอยเยอะที่สุด++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ++Toyota IQ รถที่จะมาสร้างตำนานต่อจาก Civic 3D และเป็นรถ
    ที่คนรอคอยเยอะที่สุด
    ที่ว่าเป็นตำนานต่อจาก civic 3D ก็เพราะคุณสมบัติเรื่อง ราคา+2ประตู
    ทำให้เป็นที่ถูกใจของทุกเพศทุกวัยแน่นอน แถมรูปทรงยังโดนใจอีกด้วย
    เครื่องน่าจะเป็นตัวเดียวกับ yaris ส่วนราคาก็ไม่น่าจะแพงกว่า yaris
    ส่วนเรื่องข้อมูลต่างๆ ก็ให้ผู้รู้มาเสริมละกันคับ :D เพราะผมมีแต่รูป
    อย่างเดียว -*-

2. ac2007

76
    14
    0
    :p น่าจะถูกใจ คอรถบ้านเรานะคับ

3. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    รุ่นมีคนนำเข้ามาขายแล้วคับ ราคาก็หลักล้าน ส่วนเรื่องที่ว่าจะมาแทน 3D รถมันคนละประเภทกันเลยคับ นี่มันรถเล็กประเภทEco Car เครื่องไม่รู้จะถึง 1000 cc รึป่าว คิดว่า โตโยต้าประเทศไทยไม่น่าจะทำตลาดรถเล็กแบบนี้ รถสวย ๆ ของทางบริษัทแม่มีเยอะเยะไม่เอามาขาย ดันแต่ไปเอา Avanza Innova มาเจ๊งไม่เป็นท่า

4. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    น่ารักดีครับ เห็นเมืองไทยมีเอามาขายเหมือนกัน เกือบๆล้านห้า :)

5. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รถเล็กๆน่ารักดีครับ เหมาะมากสำหรับในเมือง ประหยัดน้ำมันประมาณ 20 กว่ากิโล / ลิตร

6. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    เอามาตีตลาดSmart for twoละมั้งครับ ส่วนรถที่ผมคิดว่าได้รับความนิยมเหมือน3doorในอดีต ปัจจุบันมันก็มีอยู่แล้วนี่ ก็JazzกับYarisไง

7. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    มันคดๆงอๆ ไงมะรู้ อิอิ

8. Toyota มาสานต่อ Honda 3 D .......งงครับ

9. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    Civic 3D สวยกว่า...

10. ac2007

76
    14
    0
    แป๋ว ล้านต้นเลยหรือคับ -*- พอดีผมไม่ได้ไปสืบเรื่องราคามาด้วย เหอๆ เห็นรูปทรงนึกว่าไม่น่าจะ
    แพงกว่า yaris ...... ราคาล้านห้า ผมคงไปเล่น mr-s มือสอง สภาพดีๆได้เลย เหอๆ

แล้วที่บอกว่ามาสานต่อ 3 D ก็นึกว่าราคา พอๆกับ yaris เพราะ 3D เป็นรถที่ราคาไม่ตก
    มือ 1 ตอนนั้นก็ราวๆ 4แสน ตอนนี้ยังขายกัน เกือบๆ 2แสน ถ้า b16 ก็ สองอัพ

สรุปเปิดมา ล้านต้น จอร์จ...... benz smart หรือ mr-s น่าจะมีภาษีดีกว่าเห็นๆ
    ยังงั้น ตัวแทน 3D คง ต้องรอต่อไป คอนเซบป์ คือ 2ประตู+ราคาไม่เกิน 5แสน
    ต้องรอดูว่า เมืองไทยจะได้สัมผัสกันไหม

11. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    มันคือ smart เจแปนดีๆนี้เองอิอิ

ราคา ซื้อยาลิสได้สองคันแหนะ:cry:

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เล็ก น่ารักดีจัง

13. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เงื่อนไขการเปิดตำนานก็มี ราคาและความคุ้มค่า แต่เอาจริงๆแล้วยากมากเลย เพราะ3D นี่เรียกว่า อมตะ ยังนึกเสียดายอยู่เลย .....

14. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    ดูในรายการ Auto Mundial เปิดตัวที่ยุโรป เค้าบอกเป็นคู่แข่ง Smart ราคาน่าจะเกินล้าน

15. ผมว่าตราบใดที่ยังไม่มีรถเล็ก ๆ ที่ใช้งานได้หลากหลาย แต่ห้องเครื่องใหญ่
    Civic 3 ประตูก็ยังคงเป็นอมตะอยู่ล่ะครับ รถอะไร อะไหล่เยอะ มีเครื่องให้วาง
    ก็เยอะ น้ำหนักรถ มิติรถ รวมถึงราคาค่าตัว เหมาะกับการแข่งขันทุกรูปแบบ

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หุหุ มันจะมาสร้างตำนาน ยังไงหว่า ผมก็ งง ราคาก็ห่างลิบ เลย
    3D งามก่าเยอะ อิอิ

17. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    สวยตรงไหนหรอครับ ขับ3D เท่ห์กว่าเยอะ

18. Marlboro

Marlboro New Member Member

26
    1
    0
    ราคา Yaris + Jazz = Toyota IQ
    ผมว่าสวยดีนะดูแนว ๆ ดี

19. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    หน้าตาแบบนี้ ไม่น่ามาแทน 3D ได้ครับ

20. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    เห็นคันจริงแล้วครับ ตอนนั้นจอดอยู่ที่จุฬา
    เอาจริงๆผมว่า 3d มันสปอร์ตกว่าอะครับ อันนี้ออกแนวน่ารักๆ

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Civic 3ประตู ในอนาคตมันจะเป็นตำนานครับ :D

22. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใช่ครับ ออกแนว กุ๊กกิ๊ก วัยหวาน อิอิ

23. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    น่ารัก น่าฟัดดดดดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้