น้ำมันดันออกมาแก้ไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bobbywer, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เรียนสอบถามครับคือ ติดเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำออกแล้วน้ำก็ค่อยๆดันออกมาเรื่อยๆครับเติมน้ำปิดฝาน้ำก็ดันออกที่ถังพักน้ำครับอาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับแล้วแก้แบบไหนได้บ้างครับความร้อนไม่ขึ้นนะครับแล้วน้ำก็ออกไม่หมดยังเหลืออยู่ในระดับนึงครับขับไปกลับประจวบได้น้ำก็ยังมีในถังพักน้ำรบกวนช่วยไขปัญหาทีนะครับ ขอบคุณมากครับ:cry::cry::cry:

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แฮะๆ อ่านแล้ว ไม่รู้ว่าผมอ่านไม่เข้าใจเองหรือเปล่านะครับ

แต่ขอค่อยๆว่าไปทีล่ะนิดนะครับ

ติดเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำออกแล้วน้ำก็ค่อยๆดันออกมาเรื่อยๆ นี่

น่าจะเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะครับ เพราะว่าติดเครื่องหรือไม่ติด หากเปิดฝาหม้อน้ำย่อมมีน้ำดันออกมา

และเติมน้ำปิดฝาน้ำก็ดันออกที่ถังพักน้ำ ก็น่าจะปกติครับ

เพราะว่าถังพักน้ำมีไว้พักน้ำตามชื่อเลยล่ะครับ

ความร้อนไม่ขึ้นน่าจะไม่มีปัญหาอะไร

แต่ที่ต้องสังเกตคือ ระดับน้ำมีเดี๋ยวขึ้น เดี๋ยวลงหรือไม่ ในห้วงเวลาที่ขับทางไกล

หรือมีอาการน้ำหายเร็วเกินไปหรือไม่

หากไม่มีอาการรั่วซึม มีสิ่งที่ต้องตรวจสอบคือ วาว์ลน้ำ ฝาหม้อน้ำ ครับ

แต่หากไม่มี การทำงานตามที่เล่ามา ถือว่าปกติมากๆครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:15:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:15:25 ----------

แฮะๆ อ่านแล้ว ไม่รู้ว่าผมอ่านไม่เข้าใจเองหรือเปล่านะครับ

แต่ขอค่อยๆว่าไปทีล่ะนิดนะครับ

ติดเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำออกแล้วน้ำก็ค่อยๆดันออกมาเรื่อยๆ นี่

น่าจะเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะครับ เพราะว่าติดเครื่องหรือไม่ติด หากเปิดฝาหม้อน้ำย่อมมีน้ำดันออกมา

และเติมน้ำปิดฝาน้ำก็ดันออกที่ถังพักน้ำ ก็น่าจะปกติครับ

เพราะว่าถังพักน้ำมีไว้พักน้ำตามชื่อเลยล่ะครับ

ความร้อนไม่ขึ้นน่าจะไม่มีปัญหาอะไร

แต่ที่ต้องสังเกตคือ ระดับน้ำมีเดี๋ยวขึ้น เดี๋ยวลงหรือไม่ ในห้วงเวลาที่ขับทางไกล

หรือมีอาการน้ำหายเร็วเกินไปหรือไม่

หากไม่มีอาการรั่วซึม มีสิ่งที่ต้องตรวจสอบคือ วาว์ลน้ำ ฝาหม้อน้ำ ครับ

แต่หากไม่มี การทำงานตามที่เล่ามา ถือว่าปกติมากๆครับ

bobbywer ถูกใจสิ่งนี้
  3. ธัญญ์

ธัญญ์ New Member Member

17
    0
    0
    รอผู้รู้ละกันคับ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    งง ครับ แนะนำ ครับ ดู น้ำในถังพัก ครับ
    ถ้า เติม ( ตอนไหน ก็ ได้ ก่อน สตาร์ท หรือ สตาร์ท แล้ว หรือ ดับ เครื่อง )
    เท่าไหร่ ตอนไหน อีก วัน หรือ สองวัน เช็คที่ เดียวกันครับ คือ ที่เติมน้ำ ตอนไหนครับ
    งงไป ใหญ่ ถ้า เท่าเดิม หรือ มากขึ้น ปรกติ ครับ ลดลงนิดหน่อย ก็ โอเคครับ
    แต่ ถ้า หาย เยอะ เลย เป็น ปัญหา ครับ

5. bobbywer

407
    52
    0
    ขอโทษทีครับผมไม่รู้จะสื่อยังไง....
    แต่เท่าที่อ่านของคุณ Ketdanai กับคุณ NGO113 แล้ว ผมเข้าใจแล้วว่าปกติครับ
    ผมนึกว่าฝาสูบไปซะแล้วอะครับเลยกังวน

ขอบคุณมากๆครับ

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ปะเก็นรั้วค้าบ

ราคาประเก็นของเทียม ราคาไม่เกิน 200 คับ
    ราคาของแท้น่าจะหายากอยู่
    ราคาสั่งตัด อยู่ที่700 - 900 แล้วแต่ความหนาของประเก็นคับ

ปล. ผมเปลี่ยนมา 2 ครั้งแล้วค้าบบ
    ตอนนี้ สั่งตัดใหม่อยู่ค้าบ ใช้เกรดเดียวกับปะเก็น turbo

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2009
  7. bobbywer

407
    52
    0
    ขอบคุณครับ
    โอ้วถึงขั้นนี้ราคาค่าแรงเปลี่ยนหลายตังค์แน่ๆเลยเห้อเซ็งหวะ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คันนี้มันพิเศษครับ ฝาร้าวกันมาแล้ว
    เมาทีไร กดกระจาย

เบา ๆ นะน้อง เค้าเป็นห่วง

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หายยังเอ่ย :D

10. bobbywer

407
    52
    0
    ยังสังเกตุการอยู่ครับพี่เด่น
    ขอดูอีก2-3วันครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:58:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:58:28 ----------

ยังสังเกตุการอยู่ครับพี่เด่น
    ขอดูอีก2-3วันครับ

11. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

:D:D:D:D:D

งงมากแลยตอนนี้ ความร้อนมันขึ้มมาเลยครึ่งแล้ว
    เป็นเพราะใช้แก๊ส หรือแปล่าก็ไม่รู้

12. bobbywer

407
    52
    0
    ผมว่าไม่ใช่เฉพาะคุณต๊อบหลอกครับเมาแล้วกดกระจายอะ
    ผมก็เป็นนะบางครั้ง
    เมาแล้วรถมันแรงแต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นละ
    เพราะไม่ค่อยได้เมา

เมื่อเช้าลองเช็คน้ำดูครับในถังพักน้ำเท่าเดิม
    ในหม้อน้ำเติมน้ำเข้าไปนิดหน่อยซักแก้วนึงได้ครับ(แก้วน้ำธรรมดาครับ)
    พรุ่งนี้จะเช็คอีกทีครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:29:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:29:41 ----------

ผมว่าไม่ใช่เฉพาะคุณต๊อบหลอกครับเมาแล้วกดกระจายอะ
    ผมก็เป็นนะบางครั้ง
    เมาแล้วรถมันแรงแต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นละ
    เพราะไม่ค่อยได้เมา

เมื่อเช้าลองเช็คน้ำดูครับในถังพักน้ำเท่าเดิม
    ในหม้อน้ำเติมน้ำเข้าไปนิดหน่อยซักแก้วนึงได้ครับ(แก้วน้ำธรรมดาครับ)
    พรุ่งนี้จะเช็คอีกทีครับ

13. bobbywer

407
    52
    0
    เท่าที่สังเกตการณ์จนถึงวันนี้
    ปริมาณน้ำค่อนข้างคงที่ครับแต่มีสนิมปะปนมาในน้ำด้วยครับ
    เดียวรองถ่ายน้ำออกแล้วเปลี่ยนใหม่สังเกตการณ์อีก2-3วันมารายงานต่อครับ

14. bobbywer

407
    52
    0
    หลังจากสังเกตุการณ์มาหลายวัน
    ทุกอย่างปกติดีแล้วครับ
    น้ำไม่ลดมาก
    ขอบคุณทุกๆความเห็นและคำแนะนำครับ

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แหล่มค้าบไม่เปนอาราย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้