โดนชนแล้วหนี++ คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nongpak, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nongpak

nongpak Member Member

120
    21
    18
    มีท่านใดพอทราบบ้างมั้ยคับ ว่าควรทำอย่างไรบ้าง

เพราะจำป้ายทะเบียนได้ไม่ครบ แล้วโดนมาค่อยข้างหนักด้วยอ่ะคับ

โดนชนเมื่อตอนประมาณ ตี 5 ครึ่ง ที่ แยกประชานุกูล วิ่งมาจากทางด้านถนนวิภา

จอดติดไฟแดงอยู่ ดึงเบรคมือ คันที่ชนวิ่งมาใส่ท้ายแบบจังๆ เด้งไปชนคันหน้าด้วย

ขับตามไปถึงแยกพงษ์เพชรแล้วตามไม่ทันคับ

จำได้แค่ว่าเป็น Benz w123 สีครีม ทะเบียน พ* -923 กรุงเทพฯ เพราะทะเบียนเค้ามาติดอยู่ที่ท้ายรถเป็นรอยเลย

แก้ไขล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  2. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ถ้ารู้ทะเบียนน่าจะพอเช็ตได้ครับ
    แต่ ตามไปเค้าจะยึกยักหรือป่าวน่ะสิ

ดูช่วงเวลาที่ชนผมว่า คนขับคงเมายังไม่ได้กลับบ้านแน่ๆ

:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ลองให้ประกันตามดูให้หรือยังครับ

4. nongpak

120
    21
    18
    รถไม่มีประกันอ่ะคับ

ตอนนี้ยังไม่ได้แจ้งความเพราะจำเลขทะเบียนตัวหน้าได้แค่ตัวเดียว

แต่ตัวเลขรู้หมดเพราะมันเป็นรอยติดกับกันชนท้ายเลย

5. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ถ้ารู้ทะเบียนน่าจะพอตามง่ายนะครับ
    ยังไงก็แจ้งความไว้ก่อนดีที่สุด

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นใจ จขกท ครับ อยู่ดีๆก็ซวย ขอให้ตามเจอนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อั๊ยหย๊า ไม่เบาเลยนะนั้น เอาใจช่วยครับ เจอเร็วๆ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สงสัยจะเมามาแน่

เอาใจช่วยครับ

ยังไงก็แจ้งความก่อนดีกว่าครับ

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่าตำรวจน่าจะตามให้ได้นะครับ
    เลขตัวหลังก็รู้หมด เลขตัวหน้าก็รู้ตัวนึง
    ลดกรอบการค้นหาลงมาเยอะ
    จำนวนคันต้องสงสัยคงมีไม่มากไปกว่าจำนวนตัวอักษรภาษาไทย
    และในจำนวนนั้น มันคงไม่เป็นรถที่ว่าทุกคัน
    แต่คันที่ว่า คงอยู่ในกลุ่มนั้นก็ได้ครับ

อีกอย่างผมว่าไปลงบันทึกประจำไว้ดีกว่าครับ
    เผื่อบางทีมีคนหาว่าเอารถเราไปก่อคดีมา

10. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รีบแจ้งไว้ก่อนเลยครับ จำได้แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว เพราะทะเบียนกับยี่ห้อและรุ่นของรถมันพอจะตามกันได้ ไม่รีบแจ้งเดี๋ยวจะโดนถามกลับมาอีกว่า "ทำไมเพิ่งมาแจ้ง"

11. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แจ้งความไปเลยครับ

จำเลขทะเบียนได้เกือบหมด แต่จำรุ่นรถได้ ยี่ห้อได้ดี ตามได้ อย่างแน่นนอนครับ

ถ่ายรูปไว้เยอะๆเลยครับ

รีบไปแจ้งนะครับ เดี๋ยวเค้า ทำสีล่ะไม่มีหลักฐานเอา อย่างน้อย ออกหมายเรียกตามมาคุยก่อนก้อยังดีครับ

12. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ให้ตำรวจกดคอมดูข้อมูลได้นะครับ

อาศัยซื้อน้งน้ำไปให้กำลังใจเค้าหาหน่อย :)

13. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    แจ้งความที่สน.ประชาชื่น

ให้ขนส่งอายัดทะเบียนไว้เลยครับ

14. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รถแม่ผมเพิ่งโดนเหมือนกันครับ แบบพี่เลย จอดดีๆ มาชนท้ายแรงมากๆ บุบกว่าของพี่อีก แล้วเด้งไปชนข้างหน้าอีก 2 คัน รวม 4 คัน หนักเอาการ รถไม่มีประกัน แต่คนที่ชนมีประกัน เลยซ่อมได้ไม่เหนื่อยมาก

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แจ้งความเลยคับ เอาจช่วยให้ตามให้ได้ไวๆนะคับ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอดูกล้องวงจรปิดตามแยกหรือตามเส้นทางที่มาได้นิครับ ยังไงลองไปติดต่อเจ้าหน้าที่ดูครับ :D

17. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    แย่เลยๆ ขอให้ตามเจอไวๆนะครับ

18. nongpak

120
    21
    18
    ไปแจ้งความที่สน.ประชาชื่นไว้แล้วคับ

พอดีคันที่โดนรถผนเด้งไปชนเค้าก็ไปแจ้งไว้ก่อนหน้านี้แล้ว

ตอนนี้ทราบทะเบียนแล้ว เป็น พน-923

ทางร้อยเวรบอกว่าจัดการซ่อมได้เลย แล้วถ่ายรูปมาให้เยอะๆ เพื่อจะมาเรียกร้องค่าเสียหายภายหลัง

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคับ

19. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    มาให้กำลังใจครับ

20. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ชนแล้วหนี

อย่างนี้ต้องเรียกค่าเสียหายให้หนัก ๆ

21. ตบก่อนสักทีแล้วค่อยคุยเรื่องรถ.................ขอให้ตามเรื่องให้ได้น่ะครับ.....

22. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เมาแน่นอนครับเวลานั้น ชนแล้วหนีมันน่าโดน

23. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เอาใจช่วย จขกท. ให้หาตัวเจอเร็วๆน๊ะครับ

24. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    กลับมาหล่อไวๆ นะครับ

25. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ตามได้น่ะ

26. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    Benz w123 สีครีม ทะเบียน พน-923 กรุงเทพฯ

ขอให้เจอตัวเจ้าของรถเร็วๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้