ขอเข้าคลับด้วยคนครับ พึ่งได้รถมา

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พึ่งได้ evo vi มาครับเป็นรถคันแรกด้วย

ขับสนุกดีครับ แต่สภาพเครื่องยนต์มันเดิมๆเลยครับ

ควรจะปรับแต่งอย่างไรบ้าง ครับ

แล้วผมอยากรู้ spec เครื่องของ evo vi ครับ
    พวก
    ขนาดเท่าไหร่ ลูกเท่าไหร่ ชักเท่าไหร่ บูสเท่าไหร่

พน้ำมันเครื่องนี่พี่ๆใช้ ยี่ห้อไรกันครับ เปลี่ยนกี่ลิตครับ น้ำมันเกีย เฟืองท้ายด้วยครับ

ผมชื่อป้านครับ

ขอบคุณมากหวังว่าคงจะได้เจอกันนะครับ

2. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อันดับแรก คุณเหมือนผมตรงที่ รถคันแรก ก็คืออีโวเลย :D
    และคำถามคุณเหมือนผมตอนได้รถมาใหม่ๆ:D
    รอพี่ๆมาตอบและกันครับเพราะระบบมันต่างกันนิดหน่อย
    แต่ผมว่า ขับเดิมๆให้ชินก่อนแล้วค่อยขยับสเต็ป..
    น้ำมันเครื่อง TOTAL น้ำมันเกียร์ เกียร์ต่างๆใช้ TOTAL, Penzoil LSD.
    ผมอั๋นนะครับ ยินดีที่ไได้รู้จักนะครับ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    รู้จักด้วยคนนะโอ๊ต8mrครับ

4. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    ผมเอฟครับอยู่หัวหินนะครับ

ยินดีกับคุณป้านด้วยนะครับ

(ไม่รู้ว่าใช่ที่เคยโทรคุยกันหรือเปล่าครับ)

5. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ทะเบียนสวยครับ
    ญาติ (ห่าง ๆ มากๆ ) ใช้ EVO VII สีดำ ทะเบียน 707 เหมือนกันครับ

6. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณป้าน....... ว่างๆเจอกันที่มีตติ้งน่ะครับ ผม ต๊อก ขับโวสองสีมืดๆครับผม

8. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0

ผมเบส

9. GetineyZ

GetineyZ New Member Member

36
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักค๊าบบ

ผมเก็ตฮับบ

10. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    สวัสดีคับพี่

ผมเพชรครับ

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ยินดีรู้จักคับ ผม ดิว คับบบบบบ

เรื่อง สเปค ไม่แน่ใจ

แต่น้ำมันเครื่องใช้ total คับ 4.5 ลิตร เปลี่ยนทุกไม่เกิน 5000 โล แต่น้ำมันเค้า 10000 โลนะคับ

ส่วน เกียร์ใช้ vaoline คับ มีตัง กะ 10000 โลเปลี่ยน ไม่มีตังกะ 20000 โลเปลี่ยนอิอิ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    เน้นขับเดิมๆ ให้สมบูรณ์ก่อนครับ
    ก่อนจะขยับอะไร เราต้องรู้แบบเดิมๆสมบูรณ์ๆก่อนครับ ว่าเป็นอย่างไร แล้วพอขยับถึงจะรู้ว่ามันดีกว่าอย่างไรได้ครับ

Model Info ตามนี้ครับ
    http://www.lancerregister.com/mlr_showmodel.php?=Compare&id1=12&id2=14

13. polototo

761
    5
    0
    ขอบคุณ พี่ๆทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำนะครับ

14. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมชื่อก้อง ผมว่าขับเดิมๆดีที่สุดแล้ว ขับสนุก ไม่ต้องซ่อม

15. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ยินดีต้อนรับครับพี่ ผมชื่ออ๊อดครับ

น้ำมันเครื่อง Total Quartz 9000 10W50 4ลิตรกว่าๆ
    น้ำมันเกียร์ Total Transmission DA 85W90 4ลิตรกว่าๆ
    :):):)

16. polototo

761
    5
    0
    แล้วน้ำมันเครื่อง พวก ptt racing ดีป่าวครับ

17. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    แนะนำว่า total

เรื่อง ptt ต้องถามพี่ต๊อกคับ ชายละลาบบบ

18. polototo

761
    5
    0
    total นี่สั่งจากพี่ อ๊อด ได้เลยใช่มั้ยครับ

19. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    หุหุหุ ประสบการณ์ตรงว่างั้น:D:D:D:D

20. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    ชื่อ ต่อ ครับ

21. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ผม กอล์ฟ ครับ

22. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    ฮิจฉา

อิจฉาคนรถเสร็จแล้วจังเลยแงๆๆๆๆๆๆ
    ของผมไม่รู้จะเสร็จชาติไหน
    ชาตินี้จะได้ขับไหมเนี่ย

23. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    PTT ผมยืนยันอีกเสียงครับ ว่าเสี่ยงมากเป็นอันดับต้นๆ ห่างๆไว้ดีกว่า

ส่วนผมที่ใช้แล้วไม่เคย ชาร์ฟละลาย TOTAL / MOTUL / SUNNOCO / DOLPHIN ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:42:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:41:51 ----------

PTT ผมยืนยันอีกเสียงครับ ว่าเสี่ยงมากเป็นอันดับต้นๆ ห่างๆไว้ดีกว่า

ส่วนผมที่ใช้แล้วไม่เคย ชาร์ฟละลาย TOTAL / MOTUL / SUNNOCO / DOLPHIN ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้