เปิดตัวโรเวอร์..เนียนๆอีก1คันจาก....wat service&modify

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ต้องขออนุญาติคุณเล็กด้วยนะครับที่เอารถสวยๆของคุณมาลงครับ..
    หลังจากทำการปรับปรุงบางจุดแล้วก็ได้ผลอย่างที่เห็นตามรูปครับ..:D
    ชุดแรกน้ำเข้าด้านซ้ายทั้งแถบจัดการถอดพรหมครับ...

2. WATrover

611
    1
    0
    ชุดต่อมาทำการรื้อพรหม

ทำการรื้อพรหมดูว่าพื้นเป็นอย่างไรบ้าง.:D

3. WATrover

611
    1
    0
    ตามด้วยดูล่องลอย

:Dดูล่องลอยความสกปรกที่อยู่ใต้พรหม..

4. WATrover

611
    1
    0
    ตามหาจุดเกิดเหตุ...(น้ำเข้า)

เจอจุดเกิดเหตุที่ทำให้เจ้าน้ำไหลเข้าไปที่ช่องแอร์...:D
    (หนูเข้าไปทำรังและยังกินพลาสติกเป็นอาหารเย็นอีก)

5. WATrover

611
    1
    0
    เคลียจุดเกิดเหตุให้เรียบร้อย..

ทำการเคลียจุดเกิดเหตุให้เรียบร้อยปิดซ่ะเลยด้วยแผ่นอคิลิค
    จะได้ไม่เข้าทั้งน้ำและกลิ่นควันรถด้วย...:D

6. WATrover

611
    1
    0
    แล้วก็มาถึงการล้างระบบระบายความร้อน.

ทำการถ่ายระบบระบายความร้อนซ่ะมีสีสนิมออกมาด้วย..:D
    ล้างแล้วก็เปลี่ยนน้ำใหม่ใส่น้ำหล่อเย็นเรียบร้อย.

7. WATrover

611
    1
    0
    ก่อนจะใส่พรหมไหนๆรื้อแล้ว...

ล้างตู้แอร์ซ่ะเลยก็ดีครับ....:D

8. WATrover

611
    1
    0
    หลังจากการปรับปรุงและซ่อมแซม

หลังจากปรับปรุงและซ่อมแซมที่เปิดกระจก..:D

9. WATrover

611
    1
    0
    ซ่อมที่ครอบเกีย..

ซ่อมที่ครอบเกียซ่ะหน่อย.:D
    เพราะมันร้าวและหลุด...

10. WATrover

611
    1
    0
    ทำความสะอาดเรียบร้อย..

ทำความสะอาดเรียบร้อยรอการประกอบ...:D

11. WATrover

611
    1
    0
    หลังจากนั้นก็ออกมาแบบนี้ครับ..

หลังจากนั้นก็ได้ผลออกมาแบบที่เห็น..:D

12. WATrover

611
    1
    0
    ต่อที่ภายใน

ต่อที่ภายในครับ..

13. WATrover

611
    1
    0
    ยังไม่หมด..

ยังไม่หมดครับ.

14. WATrover

611
    1
    0
    ต่อทำให้เพิ่มเติม

ต่อทำให้เพิ่มเติมบางจุดครับ.เอาให้เนียบๆๆๆๆๆ
    ...ปล..ที่ซ่อมที่เปิดประตูหรือบางจุดผมขอไม่ลงรูป
    นะเนื่องจากขอเก็บเป็นไอเดียของผมนะครับถ้าสนใจ
    เชิญจะทำให้แต่ต้องเก็บอุปกรณ์ที่เสียหายไว้ให้ครบ
    นะครับ.ส่วนจุดไหนที่แตกการซ่อมขอเก็บไว้เป็นไอเดีย
    นะอยากให้ซ่อมติดต่อได้...:D

15. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โอ่ววววว !!!!

เนี่ยนนนน อย่างแรงงงงงงง !!!!!!

สวยมากมายยยยย !!!!!!

อยากทำบ้างคับบบบ !!!!!!

16. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ยกนิ้วให้เลยครับ ขยันมากๆๆๆๆๆ รถผม ไม่ได้ล้างเป็นเดือนละครับ 555

17. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    โอ้โห ขั้นเทพ
    ยอดเยี่ยมเลยครับ

18. WATrover

611
    1
    0
    ขั้นเทพอะไรขอไว้2เทพนะ..

ขอไว้2เทพนะไม่เอา.......ไม่อยากเป็น..
    1.เทพเทือ....................ก
    2.เทพไท......................ย
    555555++++++++
    งานนี้ติดคุกล่ะหว่า..55+:p:p:p:p:p:p

19. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    มายกให้พี่วัฒน์เป็นเทพอีกคนครับ

เห็นแล้วอึ้งไปเลย ยังกะยกช่าง rover มาจากห้าง (เผลอๆ ดีกว่าช่าง rover ตัวจริงอีก)

ขอซูฮกความเนียนด้วยอีกคนครับ

เอ

20. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ขอบพระคุณสำหรับฝีมือขั้นเทพครับ (เทพวัตน์)

21. WATrover

611
    1
    0
    อิอิอิ.ม่ะใช่เทพครับ...แค่...

ม่ะใช่เทพครับผมแค่อยากทำรถเท่านั้นเองครับ...
    เพราะว่าผมเคยโดนช่างโก่งราคาเวลาเข้าร้าน
    เห็นเป็นรถยุโรปเข้าหน่อย.....เลยศึกษาหาความ
    รู้และดัดแปลงเอาจะได้ทำเองได้ครับ...
    ปล..คุณเล็กถ้ารถมีปัญหาอะไรเอาเข้าไปให้ผมดู
    ได้นะครับไม่คิดตังค์....โทรนัดล่วงหน้าครับ..

22. barague

barague Guest

0
    0
    0
    โอ้โห! P'WAT ฝีมือจิงๆเรยคัพ แค่รื้อผมก้อเหนื่อยแย่แล้ว แถมต้องมาใส่กลับเข้าไปใหม่อีก เป็นผมคงใส่กลับเข้าไม่ถูกแน่เรย ลืมและจำม่ายได้ว่ามันอยู่ตรงไหนบ้างดีม่ายดีทำของเค้าหายอีก(เฮ้อ) ผมก้อขอให้ P'WAT รวยขึ้นๆไปอีกเยอะๆนะคัพ กิจจะการดีขนาดนี้สงกะสัยอีกหน่อยคงต้องเปิดสาขาตามห้างหญ่ายๆเพิ่มซะล่ะมั้งคัพ อิอิอิอิอิอิ.

23. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เนียน = เน่า + วัด

24. WATrover

611
    1
    0
    5555555+++++เนียน

เนียน = เน่า + วัด + สวด + เผา + เก็บซาก + กราบไหว้
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้