B14 โช๊ค monroe กระบอกน้ำเงิน กับสปริงเดิม แข็งโคตร ไม่หนึบ ทำไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย K-Attack, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Attack

K-Attack Guest

0
    0
    0
    ผมใช้B14 ปี 99 ไปเปลี่ยนโช๊คมาเป็น monroe กระบอกน้ำเงิน ร้านบอกว่าถูกกว่าตรงรุ่น ส่วนสปริงใช้อันเดิม ปรากฏว่าขับแล้วแข็งโคตรๆ ไม่หนึบอีกต่างห่าง เวลาขึ้นลูกระนาด หรือเส้นชะลอความเร็ว สั่นไปทั้งตัว ทำไง มีทางแก้แบบ economy เปล่า

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คนใช้ มอนโรล มากันหน่อยเร็วครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊ค มันแข็ง สปริง มัน นิ่ม ก็เป็นแบบนี้ละครับ เข้ากันไม่ได้
    มอนโรล มันแข็งอยู่แล้วนะครับ ยิ่ง ถ้าไปใส่กับ สปริงโหลดอีกละ
    ขึ้นคอสะพานที กระแทก สนุก สนานเลย +++

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลอง เปลี่ยน สปริง ตัวใหม่ ดูครับ
    ของ ผม เคย เปลี่ยน มอนโล รีเฟล็กซ์ สปริง เดิม
    แช็งโป๊ก สปริงใหม่ นิ่มขึ้น เยอะครับ

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลอง เปลี่ยน สปริง ตัวใหม่ ดูครับ
    ของ ผม เคย เปลี่ยน มอนโล รีเฟล็กซ์ สปริง เดิม
    แช็งโป๊ก สปริงใหม่ นิ่มขึ้น เยอะครับ

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ที่ใส่ใช้สปิงเดิมแต่ของใหม่ ป่าวครับ

ที่ใส่ใช้สปิงเดิมแต่ของใหม่ ป่าวครับ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไม่มีประสบการณ์กะมอนโร อิอิ

8. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    กระบอกสีฟ้าเหมือนกัน แต่ม่ะช่ายมอนโรล หนึ๊บหนึบ :D:D:D

9. K-Attack

K-Attack Guest

0
    0
    0
    เปลี่นแต่โช๊คสปริงติดรถเดิมๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้