ขอถามปัญหาเกี่ยวกับยางหน่อย

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 26 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

คือไปเปลี่ยนยางในมาใหม่เพราะล้อมันแบนแล้วเติมลมไม่เข้า ล้อเดิมๆของ click i แล้วก็ขับกลับบ้าน พอรุ่งเช้ายางก็แบนอีก

เป็นแบบนี้ มา 3 วันแล้ว

มันเป็นเพราะอะไร หรอครับ

เสียเงินไปหลายบาทแล้ว จอดไว้เฉยๆพอตอนเช้ายางแบน

งงเลยอะ ขนาดเปลี่ยนของใหม่แล้วนะ

2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ล้อกัดยางครับ ถอดมาแล้วใส่ใหม่ครับ เมื่อก่อนผมก็เป็น

3. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ถอดอะไรหรอครับ

เพราะผมก็ให้ช่างถอดยางในมาแล้ว 3 ครั้งอะครับ

เรื่องมอไซต์ยังไม่ค่อยถนัดเท่าไร

4. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    Up Up

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่าเบอร์ยางในกับยางนอกขนาดเดียวกันหรือเปล่าวครับ
    ลองตรวจสอบดู ถ้า ขนาดเดียวกัน อย่างที่ว่าครับ ยางนอกมันกัดยางใน
    ต้องเปลี่ยนยางนอกอย่างเดียวครับ
    ลงทุนเปลี่ยนเลยครับ ไม่งั้นวงล้อแม็ก เป็นรอยเดี๋ยวไม่สวยครับ

6. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ใส่ยางในเบอร์ถูกครับ

แล้วอาการยางนอกกัดมันคือยังไงหรอ

แล้วราคายางนอก ล้อเดิม click i ราคาประมาณเท่าไรครับ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    คือ อย่างไรดี ยางนอกมันจะกัดจนยางในบางครับ แล้วก็จะรั่ว

คลิ๊กอย่างเรา พอขับไปนานยางจะร้อยและบวกจากความร้อนจากท่อไอเสีย

ทำให้ยางมันร้อนจะทำให้ยางมันกัดกันได้ครับ เจอกันบ่อยมาก

อันนี้ไม่ทราบราคา ลองถามพวกที่ร้านซ่อมที่เด็กมันลงล้อไปเอายางของมันมาใส่ครับ ถูกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้