อาการ B13 พี่ ๆ เคยเป็นบ้างมั๊ย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Alberte, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alberte

Alberte New Member Member

10
    0
    0
    มีปัญหากับ B13 เครื่อง GA16VTC ครับ
    อาการรอบเดินเบาแกว่งครับปกติประมาณ 800rpm จะแกว่งอยู่ที่ 500 - 1200rpm เป็นพัก ๆ
    แล้วก็กลับมาปกติที่ 800rpm ใหม่
    แต่เมื่อวานจากตกไปที่ 300rpm แล้วก็ดับในที่สุด :cry:
    ปัญหาคือมันเป็นอย่างงี้มาสี่ครั้งแล้วครับพี่
    ครั้งก่อน ๆ วิธีแก้เหมือนกันคือเปลี่ยนหัวฉีดครับ(ซื้อทั้งราง)
    แต่เปลี่ยนมา 4 ครั้งแล้วเริ่มจุกครับ ตอนนี้จอดนิ่ง ๆ อยู่ที่บ้าน พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปซ่อมอีกที

พี่ ๆ ที่ใช้เครื่องนี้เคยมีปัญหานี้บ้างมั๊ยครับ หรือช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ
    เผื่อมาสาเหตุอื่นประกอบด้วย เพราะอาการจะเกิดขึ้นห่างกัน 3-4 เดือนครับ

ขอบคุณคร้าบ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แอร์โฟล์หรือเปล่า
    เดี่ยวรอแป๊ปน่ะครับ

3. Alberte

Alberte New Member Member

10
    0
    0
    เมื่อกี้เพิ่งไปรับรถมาครับ
    อาการปกติแล้วครับ
    สิ่งที่ทำคือ
    ล้าง ideal speed control + ลิ้นอากาศ
    คร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้