ภาคต่อ เซ้งรถทำไม่จบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buzz_ae, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    :teeth:ภาคต่อ
    เมื่อวันก่อนผ่านหน้าบ้านมัน พอหันมามองเรามันรีบหันกลับ
    ทีนี้ของขึ้นเลยครับ จอดรถหน้าบ้าน เดินไปหา บอกมันว่าจะขอเงินคืนส่วนนึง
    เพื่อที่ไปทำต่อที่อื่น มันบอกว่าทำที่นี้แล้วไม่จบไม่มีนะถึงทำเป็นเดือน ๆ ก็ต้องจบ
    ผมนึกในใจ พ่อมึงสิ กูไม่จอดให้มึงทำเป็นเดือนหรอก ผมก็โมโหเลยพูดใส่ชุดใหญ่(ด่าสุภาพ)
    มันก็หาว่าไอ้นู่นไอ้นี่ของเก่ามันเสียหรือเปล่า(พวกเซ็นเซอร์น้ำมันเครื่อง ไอเดิ้ลสปีด)
    ผมบอกก่อนทำมันไม่เสีย พอทำเครื่องแล้วมันเสีย พี่หมายความว่าไง มันก็นิ่ง
    มันบอกเดี๋ยวเข้า 0 เช็คเลย ผมบอกไม่ออกค่าใช้จ่ายอะไรแล้วนะ มันบอกว่า
    ถึงมันหมดเป็นหมื่นก็ยอมอยากรู้ว่ามันมีปัญหาอะไรบ้างที่ยังไม่จบ
    ผมนึกในใจ ไอ้เหี้ย ถ้าไม่จบอีกนะมึง มันบอกว่าเอางี้ ทิ้งรถไว้อีกวันละกันเดี๋ยว
    จดการให้ละกัน พอมันพูดมาดีปุ๊บ เราก็อ่อนเหมือนเคย ยอมทิ้งรถให้อีกวัน
    คิดว่าถ้าไม่ดีขึ้น เจอชุด บิ๊กแม็คส์แน่ ๆ มึง
    เช้ามา ให้น้องเอากุญแจรถไปให้มัน อาบน้ำแต่งตัวเสร็จจะไปทำงาน
    ก็เดินไปดูหน่อยนึง ...มันเปิดฝาวาล์วออกมา ผมเริ่มเซ็งอีกแล้วครับท่าน
    ไหนวะมึงบอกจะเอาไปเข้า 0 (นึกในใจอีกแระ) ผมเดินไปขึ้นรถไปทำงานแบบอารมณ์ขุ่นมัว
    กะกลับไปวันนี้ถ้าไม่มีไรดีขึ้น ต้องจัดการเด็ดขาดซะแระ ทำงานอยู่มันก็โทรมารายงานว่าทำโน่นทำนี่อยู่ ผมก็รอว่าเมื่อไหร่มึงจะโทรมาบอกตอนช็อทเข้า 0 มั่งวะ จนได้แวลากลับบ้าน
    ถึงบ้านรีบดูรถ สตาร์ทรถดู อาการที่หายไปมีดังนี้
    1 เสียงวาล์วเป็นปกติ น่าพอใจ
    2 ไฟเตือนรูปน้ำมันเครื่องหาย ติดใจอยู่นิดหน่อย ว่ามันถอดหลอดไฟที่หน่าปัดป่าววะ เดี๋ยวต้องดู
    3 ติ๊กใกล้พัง มันเอาของที่อู่ใส่ให้ก่อน แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ รถเหยียบแล้วไม่ค่อยพุ่ง
    สรุปแล้ว โซฮอลล์ผิดใช่มั้ยเนี่ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2009
  2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    รอดูอยู่ค้าบบ

เป็นกำลังใจให้หายไวๆ ค้าบบ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แล้วดีขึ้นแบบ ถูกใจหรือยัง ล่ะครับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ขอให้จบ โดยไม่บาดหมางแล้วกัน นะ ของแบบนี้ พูดยาก :sad:

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาใจช่วยให้หมดปัญหา
    จะได้ขับรถสบายใจขึ้น:sad:

6. buzz_ae

380
    67
    0
    จบเรื่องแล้วครับพี่ ก็คงคุยกันธรรมดา
    แถ้าเป็นงานที่ต้องอาศัยความชำนาญ
    ก็คงต้องไปแถว ๆ งามวงศ์วานแล้วมั้ง

7. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เข้าไปรอบสองนี่ วัดใจเลยนะครับเนี่ย ว่าจะวางยาป่าว เป็นผม โวยวายเส็ด ไม่ทำต่อเลยน่ะ กลัว วางยา

8. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เสดแล้ว อุ้มขึ้นรถ :):):)

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พาไปแถวพระราม 5 :D:D:D

10. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

คายจาเหมือนพ่อหนุ่มพระราม 5 ล่ะค้าบบบบบบบบบบบ:D

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เด่วพี่ก้อไปเจอจะๆอีกหรอก กลางวันแสกๆ:D

12. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    สมกะ เป็น ไอโด้ลลลล ของโผมจิงๆเลย พี่หนุ่ม รี เนี่ย :D

13. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยิ้มไรคนข้างบนอะ อิอิ

15. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยินดีที่รถทำจบนะครับ

16. buzz_ae

380
    67
    0
    ยังไม่จบครับ แต่เป็นปฐมบทแห่งการเริ่มต้น
    (เพราะรถจะพังทุกอย่างแระ)

17. DaySpeed

8,976
    822
    0
    เอาช่วยใจค้าบบบ

18. nismo B-14

nismo B-14 Member Member

106
    17
    18
    ขอให้หายไวๆน่ะครับ

19. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    เปลี่ยนเป็นตังได้เป่าอะ:D

20. DaySpeed

8,976
    822
    0

พี่ต้องเอามาให้ผม :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้