สอบถามเรื่องหม้อน้ำ หน่อยครับ..น้ำหายเยอะกว่าปกติ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chok69_b14, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chok69_b14

chok69_b14 New Member Member

11
    1
    0
    สอบถามเรื่องหม้อน้ำ หน่อยครับ..น้ำหายเยอะกว่าปกติ..รถผมติด ngv
    คือ น้ำในหม้อน้ำหายเยอะกว่าที่เคยเป็น
    ...ประมาน 2 วันหายไปครึ่งกระบอก....
    ...ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับบบบบบ...ช่วยที
    ผมใช้หม้อแบบหองเหลือหรือทองแดง...อะไรประมานนี้
    ...........ก่อนนี้ใช้ของเชียงกงมา 2 อัน..ฝาแตกหมดเลย

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ต้องไปให้อู่ตรวจเช็ครูรั่วตามจุดต่างๆครับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    อ่ะช่วงนี้อากาศมานร้อนหมั่นดูแลกานหน่อยค้าบ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่ควรมองข้าม ครับ

5. DaySpeed

8,976
    822
    0
    มะวานเอาพี่กานเอาปืนยิงกานเลยทีเดียว :D

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มีตายไหมละ:D

7. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไอ้โอ๊ตจาสอยสาวร้านลาบเลยอ่ะ

เกี่ยวรายกานหว่า
    :D:D:D:D:D:D

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อ่ออย่างนั้นแค่ดิ้น:D

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ประธานผมโน่น อิอิ
    ปล.เกือบรับ ครวย มารับประทานกันถ้วนหน้าถ้วนตา แล้วไม๊ ล่ะ :D

10. DaySpeed

8,976
    822
    0

นึกแระฮาาาาแสงมันเข้าตา

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ฮาด้วยดิ ไม่รู้เรื่องแต่อยากฮาอะ เฮ้ออออออออ

12. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ฝาอะไรแตกครับ ฝาหม้อน้ำหรือตะเข็บด้านบน หรือฝาสูบครับ :D
    รถได้ใส่น้ำยาหม้อน้ำด้วยมั้ยครับที่มันมีสีๆเช่นสีเขียว เวลามันรั่วหรือซึมก็จะมีคราบสีเขียวๆบริเวณที่มันรั่ว ถ้าติดแก๊สด้วยนี่เคยเจอตรงท่อน้ำที่มันเข้า-ออกหม้อต้มน่ะครับ บางร้านใช้ตัวรัดไม่ค่อยดี รัดแน่นแล้วมันก็ยังมีซึม ลองดูที่พื้นใต้รถที่จอดประจำๆว่ามีน้ำหยดลงมาบ้างไหม(ที่ไม่ใช่น้ำแอร์นะ) จอดติดเครื่องทิ้งไว้บางทีมันไม่หยดเพราะแรงดันยังไม่เยอะ ถ้าเร่งเครื่องแรงดันมันก็จะเพิ่มขึ้นอาจจะหยดลงมาให้เห็นครับ อันนี้แค่สันนิษฐานเบื้องต้นนะครับ
    ถ้าไม่มีคราบให้เห็นก็คงต้องพึ่งช่างให้เค้าวัดกำลังอัดหม้อน้ำตรวจเช็คหาจุดรั่วซึมดูครับ มันจะเป็นเครื่องมือแบบอัดลมเข้าไปทางหม้อน้ำ แล้วก็หารอยรั่วต่อไป ถ้ามีรั่วภายนอกก็น่าจะหยดให้เห็นเลย แต่ถ้ารั่วอยู่ในเครื่องนี่งานเข้า555 ฝาอาจโก่งไม่ก็แตกไม่ก็แค่ปะเก็นแล่บ
    อ้อ...ลองดึงเหล็กวัดน้ำมันเครื่องดูด้วยว่าสีมันเหมือนชานมหรือยัง555:D
    ขอให้เป็นแบบเบาๆแค่รั่วตามท่อยางก็แล้วกันออย่าให้เป็นงานหนักๆเลยครับ:D

13. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เมื่อไหร่ลิ้นน้องจะมาซักที มองรถแล้ว หงุดหงิด ฉิบ :D

14. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สู้นางแบบรัซเซียไม่ได้ รูเเล้วด้วยว่าบ้านอยู่ไหน ลาดพร้าว42เนี่ยมีอะไรเด็ดๆซ่อนอยู่ยามค่ำคืน:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้