นำรถเข้าศูนย์ ค่าซ่อมสองอาการ 17,000 (มีคนโทรมาคุยกับผม)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green nv #032, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เมื่อเย็นวันพุธที่22 เมษายนที่ผ่านมา มีคนโทรมาคุยกับผม (เห็นบอกเป็นสมาชิกในคลับ ช่วงก่อนหน้านี่ผมไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดก็ไม่รู้ว่าเป็นท่านใด)

อาการ

- คือความร้อนขึ้น 3/4
    - ควันขาว

เครื่องคาร์บู ปี93หรือ94 นี่ละ พอดีผมคุยไปทำงานไป
    เห็นบอกศูนย์ประเมินครั้งแรก 2,500 แล้วแจ้งกลับว่า 9,000 สุดท้าย 17,000 บาท...:eek:
    ตอนที่โทรมาคุยกับผม มันทำอะไรแทบไม่ได้แล้วละ ช่างเค้าดำเนินการไปจนเสร็จช่วง 9,000บาทแล้ว
    8,000ที่เหลือ เป็นค่าปั๊มน้ำเครื่องยนต์ กับลูกปืนคลัทช์คอมพ์แอร์

เครื่องคาร์บูกับค่าซ่อม 17,000 บาท ถ้าคนที่โทรมาคุยกับผมอ่านอยู่ช่วยเข้ามาสรุปให้ด้วยนะครับว่าสุดท้ายแล้ว จบยังไง...อยากรู้...:rolleyes:

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :eek:.......ค่าซ่อมวางเครื่องหัวฉีดได้เลย...:eek:

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมเคยโดนมาแล้วครับ ตอนแรกแจ้งที่ 6000 ตอนแรกเครื่องเป็นน้ำนม ทำไปทำมา 17000 เหมือนกัน แทบ อวก แล้วที่สุดก็ไม่หายครับ...โง่เลยเรา :cry::cry::cry:

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ช่วยชี้ชัดด้วยครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ศูนย์ ไหนอ่า ..
    สูญ เลย ... เพิ่มหน่อยเดียว ได้คันใหม่เลยนะนั่น ..

ยังไงก็ .. สู้ๆ นะครับ ..

6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เห็นด้วย วางหัวฉีดแจ่มๆได้เลยอ่ะ

เอ...แต่ถ้าเป็นศูนย์ฯ หากเกินวงเงินเค้าจะต้องโทรแจ้งก่อนนี่ครับ หรือทำหลายที งง

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เราแจ้งยกเลิกได้นะครับ ในเมื่อทางศูนย์ประเมิณอาการมาแล้วทำไม่ได้ตามประเมินเรามีสิทธิยกเลิกครับ

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ช่าย...หงะ .. ขนาด ..พัน สอง พัน เค๊า ยัง ต้อง แจ้ง เยย..

9. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ลงเครื่องใหม่ดีกว่า

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมเคยประเมินแล้วครับ ล่าสุด
    ผมก็แจ้งยกเลิก
    เปลี่ยนเคเรื่องเลยดีกว่า

11. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แพงม้ากกกกกกกกกกกกกก.....

ศูนย์แม่งทำงี้ได้ไงว้า ไม่แจ้งก่อน

12. จ้ากกกกกกกก.......ลูกปืนหน้าครัช+ปั้มน้ำ

พวกผมทำ ลูกปืน 250 น้ำยา 134A กิโลละ400 เหล้า285 2 ชุด 600
    1250 บาทเมาโคตรๆ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D.....เมาได้ทุกสถานะการณ์........ซ่อมอิหยังก็เมาได้เบิด.....:D:D

14. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    อยากเข้าศูนย์แบบไม่โดนหลอกแน่นอน เข้าศูนย์ Nissan Stndard มีนบุรี เลยครับ

พ่อผมดูแลเต็มที่ อะไรที่ยังใช้ได้ เค้าจะไม่เปลี่ยนให้เลยครับ เพื่อความประหยัดของลูกค้า

จนได้ไปเที่ยวเมืองนอกมารอบนึงครับ เนื่องจาก ผู้ใช้บริการไว้วางใจพ่อผมครับ อิ ๆๆ
    บริษัทเลยจัดให้

(แอบโปรโมท อิ ๆๆ)

15. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    โอ๊ะๆๆ ศูนย์ Nissan มีนบุรี ผมเข้าบ่อยคับน้องหน่อง

พ่อน้องหน่องคนไหนอะคับ

16. เคยโดนไอ้ชุด 8000 หลัง แต่เป็นร้านทั่วไป
    -ปั้มน้ำของใหม่ พันกว่าบาท
    -ลูกปืมครัชคอมแอร์ รวมค่าแรง 1000+-

17. โด่ง

โด่ง New Member Member

55
    3
    0
    ผมเคยโดนครับ แต่ไม่ใช่ศูนย์คัรบ
    ร้านแอร์ครับ เอาไปซ่อมแอร์ ช่างมาเช็คทุกอย่างเปิดดูนั้นเปิดดูนี่ ติดเครื่องเช็คแอร์ บอกตอนแรก ประเมินราคา 2000 บาท
    ไอ่เราก็ว่า เอ่อ แค่ 2000 บาท เช็คแอร์หน่อยดีกว่าเพราะอากาศมันก็ร้อน
    ตัดสินใจเอารถทิ้งไว้ที่ร้าน กลับมานั่งทำงาน
    พอเข้าไปดูอีกทีตอนบ่าย เจ๊ เจ้าของร้านบอก ว่า 7000 บาท แถมยังรื้อรถเราอีกต่างหาก
    ผมก็เถียงอยู่นาน ต่อรองราคาลงมาได้ที่ 5500 บาท
    พอทำเสร็จ ขับได้สองวัน แอร์ไม่ค่อยเย็น เอาไปให้เช็ค เขาบอกว่า ระบบไหลเวียนหม้อน้ำเราไม่ดี ต้องล้างหม้อน้ำอีก 800 บาท
    สรุป ผมบอกไปว่า อ่าวไม่ทำให้ฟรีเหรอ แล้วทำไมทีแรก บอกอย่างโน้นบอกอย่างนี้ ทำไมพี่ไม่เช็คให้ดีตั้งแต่ตอนแรก

โอเค โอเค ผมไม่ซ่อมก็ได้ ช่างมันเหอะ ขอบคุณมากครับ ขอให้ร้านพี่เจริญๆ นะคัรบ ว่างๆ ผมจะแนะนำลูกค้าให้พี่อีกเยอะๆ ว่าแล้วก็ดึงสติ๊กเกอร์ร้านที่ติดหลังรถผมออก เหยีบสติ๊กเกอร์ร้านให้เขาเห็น แล้วก็ขับรถออกมาเลย ผมไม่นึกเลยว่าร้านพี่ก็ใหญ่ แต่ทำไมไม่มีความรับผิดชอบเลย

ราคาทุกอย่าง ผมรับได้นะ ถ้าเขาสรุปให้ตั้งแต่ตอนแรกว่าต้องซ่อมเท่าไหร่ แต่ผมรับไม่ได้ตรงที่มารื้อ ของๆผม ออกแล้วบอกขึ้นราคาเรื่อยๆ พอเรายอมทำแล้วดันทำให้ไม่ดีอีก เห่อๆๆๆๆ บ่นๆๆๆๆ ไม่ขอบอกว่าร้านไหน แต่ถ้าใครจะมาทำแอร์ที่เชียงราย โทรถามผมดีกว่า ผมจะบอกให้ครับว่าร้านไหน

ประสบการ์ณที่ได้คือ เราจะซ่อมอะไร เราควรคุยให้จบๆ และย้ำเขาด้วย อย่าปล่อยรถทิ้งไว้ให้เขารื้อเองโดยเราไม่ได้อยู่ดูรถด้วย

สาบานได้ว่า ร้านนี้ผมจะไม่ไปเหยีบอีกเลย ผมไม่ได้โจมตีร้านเขานะครับ แค่ไม่อยากให้ใครโดนแบบผม
    เสียความรู้สึกโคตร

ปล. รถที่เอาไปทำไม่ใช่รถผมนะครับ รถน้องชายผม แต่ผม เป็นคนจ่ายเงิน เพราะรถตัวเองทำสีอยู่แล้วยืมรถน้องมาขับ

18. nv1020

3,195
    302
    83
    รู้สึกร้านแบบนี้มีทุกจังหวัดเลยนะครับ
    ที่ขอนแก่นก็เพิ่งแจ้งแบนไป 1 ร้านแต่คนที่โดนๆไปหลักหมื่นเลย:(

19. tae_nissannv

677
    37
    0
    เลวได้ใจ

เผาร้านมันเลยคับ พี่น้อง....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้