น่าจะมี นอกรอบ กันดีมะคับ ช่วงนี้

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ohmmemy, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เห็นช่วงนี้แต่ ละคน ระดับชีวิตมะค่อยจะราบรื่น ซะเท่าไหร่
    งั้นเรา จัด มีตติ้ง นอกรอบ ไป ทำบุญ ให้ ทาน กัน มะคับ พี่ๆ เผื่อ อะไรๆ จะได้ ราบรื่น หรือว่า ดี ขึ้น :D:D:D

2. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    น่าสนใจเอ้าๆๆ มาโหวตกันจะวันไหนที่ไหน บอกมา

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    วันอาทิตย์ ที่ 3 พค 52 ดีมะครับ
    ส่วนสถานที่ เป็น ที่ไหน กันดี อะ เพ่

4. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ในช่วง เศรษฐกิจแบบนี้ ถ้าทำบุญ แบบที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรมาก ก็
    นี้เลย เราไป บริจาคเลือด กัน ได้บุญด้วย ได้ขนมฟรี ไม่เสียตัง เหอๆๆ
    เสียแต่เลือด อย่างเดียว ( เสียน้ำไม่เกี่ยวน่ะค๊าบบบ อิอิ )

5. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0

เลือดบวก เค้ารับมั๊ยครับพี่โอห์ม .. :eek:

6. ohmmemy

1,077
    4
    38

คงจะรับ เอาไปทำ เกาเหลาให้ เพื่อนๆในคลับ เรา กิน กัน หล่ะ ครับ อิอิ

พูดถึง เลือดบวก เวลาเราไปบริจาคเลือด ก็เหมือนกับการตรวจเลือดไปในตัวน่ะครับ เหอๆๆ:D:D
    ครายมีความเสี่ยง คงหนาวๆ ร้อนๆ ล่ะ งานนี้ เหอๆๆ

7. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0

เป็นเหตุผลนึง ที่ผมไม่กล้าไปบริจาคเลือดเลยครับ อิอิ ..

8. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ท่าทางคลับเราจะมีคนไม่กล้าบริจาคหลายคน เพราะว่าอยู่ในความเสี่ยงเยอะ
    ยิ่งพวก พี่ โบว์ พี่กอล์ฟ น้าตึ๋ง รู้สึกว่าจะ ไป.......หมู่ กัน ประจำ หยึ๊ยยยย..........:D:D

9. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ไถ่โคกันบ่อยแล้วอะดิ

10. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    จัดมาเลย...ไปไหนไปได้หมด.....แล้วก้อจะมีข่าวดีประกาศเร็วๆนี้ด้วยนะ....อิอิ

11. ohmmemy

1,077
    4
    38
    งั้นเราหันมา ไถ่ชีวิตของพวก เรา เอง กัน เถอะ แงๆๆๆ

แล้วพี่โบว์ มีสถานที่เสนอ มะคับ
    ปล. พี่โบว์ จะแต่งงาน เหรอ...................

12. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ข่าวดีที่ว่า เมื่อก่อนพี่ก็คิดอย่างนี้แหละ แต่ตอนนี้......:cry:คิดเอาเอง555

13. soda_za

518
    5
    0
    ปายทำบุญอยุธยาแล้วเมาแถวแม่น้ำป่าสักก็ดีเหมือนกานเนอะ ใกล้กรุงเทพด้วย

14. ohmmemy

1,077
    4
    38

น่าสนใจ เหมือนกันคับพี่

ตอนนี้มี 2 ที่แล้วน่ะ คับ
    1. ไปบริจาคเลือด ได้บุญแบบเจ็บๆ คันๆ อิอิ
    2.ไปทำบุญ 9 วัดที่ จ.พระนครศรีอยุธยา แล้ว เมากันแถวแม่น้ำป่าสัก.... อิอิ:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2009
  15. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เหวออออ บริจาคเลือดเรอะ บ่ยั่น แต่9วัดน่ะน่ากลัวกว่า เหอๆๆ

16. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เข้าวัด แล้ว ร้อน (รุ่ม) เหรอ ครับ อิอิ :D:D:D

17. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    2อย่างที่ว่ามา แสบทรวงทั้งหมดดด เลยงับ ..

กรั๊กๆๆ !!

:mad:

18. ohmmemy

1,077
    4
    38
    หรือว่า อั๊ยซ์ จะไปทำบุญกระจายรายด้ายให้กับ น้องๆนักศึกษา กับ พี่มะ (รับรองไม่แพง เหอๆๆ) :D:D

19. soda_za

518
    5
    0
    ปายด้วยคนดิ (รับเช็คช่วยชาติปะแบบว่าเพิ่มมูลค่าน๊ะ)....:D

20. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เด๋วผม ลอง ถามน้องๆ ให้ นะ ค๊าบบ พี่
    ว่า ใช้ เช็ค หรือว่า รูด ได้ หรือ ป่าวววว อิอิ:D:D

21. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    เช็คช่วยน้อง คงไม่มีปัญหาอะไรมั๊งครับ ..

แต่เรื่องรูดเนี่ย จะรูดขึ้น หรือ รูดลง กันดีล่ะครับ !! :p

22. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ก็รูด ขึ้นลงๆ อย่างนั้น แหละ คับ ...............:D:D

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พี่ โบว์ ว่า ไง บ้าง ครับ ........

24. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เลือกสถานที่กันได้เลยอ่ะคับ....................แล้วโทรบอกด้วยเนอะ......ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเข้าบอร์ดจิงๆต้องขออภัยด้วยคับ

25. ohmmemy

1,077
    4
    38
    งั้น ก็ ขอ เปิด การลงชื่อและ โหวตล่ะกันน่ะครับ
    ว่าจะมีการมีตติ้งเพื่อ สร้างบุญกุศล บารมี ให้ กับ ตัว เอง
    ซึ้งมีผู้เสนอมา ดังนี้น่ะครับ

1.ทำบุญ 9 วัด ที่ จ.พระนครศรีอยุธยา แล้วไปเมาแถวๆ แม่น้ำ ป่าสัก อิอิ
    2. บริจาคเลือด ที่ สภากาชาติไทย หรือ รพ.สมเด็จพระปิ่นเกล้า
    3.ทำบุญกับสุนัข จรจัด ที่ จ.นครปฐม (เหมือนทริป ที่แล้วมาครับ)

เปิด โหวต และ ลงชื่อ ครับ .........
    .................................................

26. ohmmemy

1,077
    4
    38
    งั้นขอ คนแรก ละกาน

โอม ครับ ไป 2 ที่
    สถานที่ ก็ ไป บริจาคเลือด ครับ ...

27. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ผมอยากไปบริจาคเลือดนะคับ แต่ที่ผ่านมาเค้าไม่รับเลยอะคับ
    เค้าบอกผม มันเลือดชั่ว 555+
    ไม่พร้อมที่จะให้บริจาคคับ ร่างกายนอนน้อย เค้าว้างั้นนะ - -*
    ฮา ฮา คับ รถพึ่งออกจากอู่ไปไหนก็ได้คับถ้า พร้อม อิอิ

28. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    จัดมีตติ้งเล็กๆร่วมกับทาง Vlovepeugeot ดูไหมครับ

ได้เจอชาวเปอร์โยต์พร้อมๆกันอีกซักทีอ่ะครับ ^ ^

29. soda_za

518
    5
    0
    ปายอยุธยา แบบว่าอยากเมา

30. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ยัง เปิด ให้ โหวต กันอยู่น่ะ ค๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้