ลากมา สับเกีย แล้วสวน เฟืองท้ายดังครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พอลากมาพอรอบเต็มก็สับเกียครับ แล้วสวนคันเร่งเข้าไป จังหวะกระชาก

เฟืองท้ายดังครับ ดังแบบกระแทกดัง ปั้ง อะครับ

แล้วอาการนี้เป็นทุกเกีย

แต่หากขับปรกติแล้วลาก แล้วสับเกีย แต่ค่อยๆสวนคันเร่งเข้าไปไม่ดังครับ

พี่ๆคันไหนเคยเป็นมาบอกหน่อยครับ น่าเป็นที่อะไร

2. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    เฟืองRSป่าวครับมันมีเต็ตไงครับเลยดังแรงเลยดิเนี่ยโหดๆๆๆๆ5555+
    แค่อยากให้ขำเล่นครับอย่าเครียดครับ หุหุหุ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เป็นอาการปกติครับ แต่หมั่นตรวจสอบ บูชหิ้วเฟืองท้ายด้วยนะครับ เข้าแบบนี้บ่อยๆมันจะกลับญี่ปุ่นเร็วครับ

4. polototo

761
    5
    0
    มันปรกติหรอครับ

แต่ผมอยากรู้ว่าที่มันดังนี้มันมันดังเพราะอะไรท่านไหนรู้

บอกหน่อยครับค่องใจ

หุหุ

5. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    อย่าไปกลัวครับถ้ามันจะกลับก็ไม่ต้องไปซื้อตั๋วให้มันครับดูซิมันจะกลับยังไง
    ล้อเล่นน่ะครับ555+ไม่อยากให้เครียดครับ:D:D:Dเข้ามาขำครับ
    ขอโทษครับต่อๆๆๆครับปรึกษากันต่อครับ

6. polototo

761
    5
    0
    ตอนนี้ไม่ค่อยกังวลแล้วครับ

แต่อยากรู้ทำไมดัง ข้องใจเหอะๆ

7. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    ของผมก็ดังเวลา ออกตัว ที่เฟืองท้ายดัง อื้ดดดดๆๆๆ

ต้องถ่ายน้ำมันเฟืองรึป่าวมะรุ้

8. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    มันจะโดดครับ :D
    ตอนผมเปลี่ยนคลัชมาใหม่ๆ ดังสนั่นตกใจเลย ตอนนี้เข้าที่ละ พอดีๆ

9. polototo

761
    5
    0
    หุหุ เสียงความโหด

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยอยซ์เพลากลาง มันสบัดครับ
    ถ้าบูธหิ้วเฟืองท้าย ยังสภาพดีอยู่ หรือเป็นแบบ ยูรีเทน มันจะสบัดที่เพลากลางแทน
    แต่ถ้าบูธเฟืองท้ายมันขาด หรือ นิ่มเกินไป จะไปสบัดบริเวณจุดหิ้วเฟืองท้ายแทน

ปกติ ขับสี่ ถ้าคลัตซ์ 2แผ่น เวลาโดดมันจะสบัดนิดหน่อย แต่ถ้าเปลี่ยนเกียร์เร็ว แบบไม่ต้องยกคันเร่ง มันจะไม่สะบัดครับ
    แต่ถ้ามันสะบัดมากจนสะท้าน แสดงว่า ลูกยางกากบาทที่ย๊อยซ์เพลากลางมันขาด หรือ บูธหิ้วเฟืองท้ายสี่ตัว ตัวใดตัวหนึ่งขาดครับ
    ปกติ พวกนี้ถ้าขับทุกวัน จะมีอายุงานประมาณ 2 ปีครับ ค่อยไล่เปลี่ยนไป

11. polototo

761
    5
    0
    ครับผม ต้องไล่เช็คไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้