อยู่ดี ๆ ความร้อนก็ขึ้นมาเกินเก อะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย backbone, 24 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0

ตามภาพเลยครับผม เมื่อเช้านี้เอง

แล้วมีควันออกมาทางแถวๆ ที่ปัดน้ำฝน ด้านคนขับน่ะครับ

(ผมเห็นควันก่อน)

ไม่แน่ใจว่าอาการหนักมากมั้ยอะครับ หรือมีพี่ๆคนไหนพอจะรู้สาเหตุเบื้องต้นบ้างไหมครับ

ผมยังไม่ได้เปิดกระโปรงดู เพราะรีบไปทำงานก่อนครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะไปให้ช่างเค้าดูครับผม

ขอบคุณมากครับ

ปล1.ทำพื้นหน้าปัทม์เป็นสีขาว นี่ค่าทำแพงมั้ยครับ แล้วต้องไปทำร้านพวกประดับยนตร์ใช่ปะคับ

ปล2. แล้วที่บังฝนตรงกระจกประตูทั้ง 4 บาน ของ บี 14 ใครเคยไปทำ บอกราคาคร่าวๆ หน่อยนะครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    สูงปี๊ดเลย
    แล้วเครื่องมันไม่ดับเหรอครับ:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    นั่นจิดูตามเข็มแล้วน่าจะดับได้แล้วนะเนี่ย :eek::eek::eek::eek:

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    งานนี้ เตรียมตัวเสียตังชุดใหญ่ครับ ดูจากความร้อนแล้ว :D:D:D:D

5. backbone

40
    1
    0
    ไม่ครับ ขับอยู่ 2-3 นาที พอหาที่จอดได้ ก็จอดเลยครับ

- -*

ชุดใหญ่เลยหรอพี่

เพิ่งไปฟิตเครื่องมาได้ เกือบ 2 เดือน

แม่เจ้า...

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้ามีควันขึ้น จากหน้าเครื่องจิง ๆ ก็ น่าจะงานใหญ่ :eek:

7. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    พระเจ้าน่ากลัวจริงๆขึ้นซะทะลุเกย์เลย

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek:

9. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ฮีทขนาดนั้นเลยหรอ ของผมล่าสุดแค่ขีดแดง ผมก็รีบจอดแล้วคร๊าบบบ

น่าจะน้ำหายนะ ต้องมีท่อยางอะไรแตก เป็นแน่แท้เลย ของผมล่าสุด

ท่อวาล์วน้ำแตก เลยต้องยกวาล์วน้ำใหม่ ยังโชคดีเครื่องไม่เป็นยัยเลย

แต่ของผมพอมันฮีทแล้วผ้าเบรคหน้าหมด ดูผ้าเบรคด้วยนะ อิอิ

10. backbone

40
    1
    0
    ครับ ๆ

พอดีโทรหาเสด็จพ่อ ให้ช่วยมาดู แกบอกว่า สายอะไรผมจำไม่ได้ละ มันหลุดน่ะครับ

ทำให้น้ำไม่มี

เค้าก็เลยไปซื้อแหวน กับ เข็มขัดมารัดให้เหมือนเดิมแล้วลองสตาร์ทเครื่องดู มันก็ความร้อนปรกติละครับ

เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปจะลองดูว่ามันจะมี Effect อะไรตามมาอีกมั้ย(เนี่ย)

ขอบคุณมากค๊าบ ...

ปล.ศุกร์ที่แล้ว ผมโดนชนด้านข้าง (ประตูหลังคนนั่ง) ไม่แน่ใจว่า เกี่ยวมั้ย (ไม่น่าจะเกี่ยวนะ - -*)

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อ่า ขอ ให้ ไม่ เป็น อะไร มาก นะ ครับ

เรา ว่า ของ เรา ร้อน แล้วนะ

พวก ตี มา เต็ม เลย

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เกจ์ water temp แยก
    ยังไงก็ยังย้ำ อยู่เหมือนเดิม ว่าควรจะมี

ซื้อของแต่งรถกัน
    หัดมา หาซื้อของที่ต้อง มอนิเตอร์แบบละเอียดกันหน่อย

เรื่องความร้อนเครื่อง ความร้อนหม้อน้ำ นี่เรื่องใหญ่น่ะ
    พาน เครื่องพัง หรือ ต๋อง เอากันง่าย

13. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  14. mon

mon New Member Member

37
    4
    0
    ฝาโก่งแน่เลยอ่า

15. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    รถผมไม่สูงขนาดนี้ ผมยัง เสียวเลยครับ

16. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    งืมมต้องระวัง

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

เสียวมากไหมละ:D

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ใกล้แล้วพี่ใกล้แล้ว :D:D:D:D:D

19. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    แต่ล่ะคน :D

20. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พึ่งเคยเห็นสูงขนาดนี้

21. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    พัดลมไฟฟ้าไม่ทำงานแน่ ๆ พัง ๆๆ

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตัวร้อนอีกคันนึงเเล้ว

23. kingshiro

kingshiro New Member Member

17
    1
    0
    เคยขึ้นเท่านี้ครับ น้ำหายแต่ชะล้าใจ คิดว่าเป็นที่ปะเก็นนะแต่ยังไม่ทำ

ซัดยาวๆเพลินๆ หันมาดูอีกที Full Scale ยกเท้าถอนคันเร่งรีบเบรค

แต่เครื่องไม่ดับครับ จอดข้างทางเปิดฝากระโปรง น้ำมันเครื่องกระจาย ลากเข้าอู่ สรุป ฝาสูบ ร้าว

ซื้อฝาเซียงกงเปลี่ยนเลยครับ ตอนนี้ระแวงเรื่องความร้อนตลอด ดูหม้อน้ำหม้อพัก ทุกวันเลย

24. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตอนนี้อาการ เป็นยังไงบ้างคร๊าบ

ติดตามผล

25. backbone

40
    1
    0
    หลังจากใส่สายยางใหม่แล้ว

ก็ไม่เป็นไรแล้วครับจนบัดนี้

เฮ้ออ..นึกว่าจะยาวซะแล้ว

^^

ขอบคุณนะค๊าบ ที่แวะมาช่วยกันตอบครับ

แหะๆ

26. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    สายยางอะไร ตำแหน่งไหน ครับ อยากรู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้