รถผมซ่อมเบรคยังไงก็ยังเบรคไม่อยู่เหมือนเดิม จนผมต้องไปชนก้นรถคันหน้ามาแล้วเพราะกะทันหันเบรคไม่อยู่ ร

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    ตอนซื้อจากเต๊นท์มาใหม่ๆ ก้อเบรคแน่นดีมากครับ แต่ตอนนี้คือเบรคกว่าจะอยู่ต้องเหยียบลงไปลึกมาก และเป็นหลวมๆไม่แน่นต้านเท้าเลย เหยียบแช่ไว้เพื่อเล่นเบรคนี่ไม่ได้เลยเพราะความรู้สึกเหมือนมันจะจมหายไปเรื่ยๆ เบรคกระทันหันนี่ไม่อยู่ครับชนแน่ๆ ร้านก้อเปลี่ยนผ้าเบรคหลังให้ และก้อหม้อลมเบรคเป็นชั้นครึ่ง และก้อแม่ปั๊มบน ให้ ก้อเหมือนเดิมครับ จนผมก้อใช้มาเรื่อยๆ และก้อไปชนก้นคันหน้าจนได้เพราะกะทันหันเบรคไม่อยู่ ตอนนี้ผมทนไม่ไหวแล้ว พี่ๆช่วยหาสาเหตุให้ผมที

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    1.ปั๊มบนที่เปลี่ยนให้นี่ เค้าเปลี่ยนลูกยางให้ด้วยรึป่าวล่ะ หรือว่ามาไงก็ใส่งั้น?
    2.ให้ดูว่าท่อน้ำมัน โดยเฉพาะส่วนมี่เป็นท่ออ่อน ว่าแตกมั๊ย

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ที่สำคัญถ้าเบรคมันไม่ชัวร์ ก็อย่าขับเร็วนะครับ

4. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    มันมีอะไรผิดปกติแน่ครับของผมเดิมทุกอย่างเลยยังอยู่เลยถ้าร้านนั้นแก้ไม่หายรบกวนเปลี่ยนร้านครับ

5. Anankhet

1,282
    5
    38
    สงสัยต้องมาร้านอ๊อดเซอร์วิส
    เฮียอ๊อดเจ้าของร้านทั้งหล่อทั้งใจดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้