civicคูเป้B18ฝาแดง กับ integra B18ฝาแดง เลือกอะไรดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ระหว่าง
    ซีวิคคูเป้ เครื่องฝาแดง กับ อินเทกร้า เครื่องฝาแดง

เลือกอะไรดี?

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ถ้าเป็นบอดี้สามประตูผมเลือกซีวิค

แต่ถ้าแบบนี้ผมเอาอินเทกร้าครับ

:D

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  3. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    + อินเทกร้าคับ

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    integra คับ

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ก่อนจะซื้อ เจ้าคูเป้ ผมก็เปรียบเทียบ เหมือนกัน
    มี Prelude
    Integra
    Coupe
    สุดท้าย เลือก เจ้า เป้ เพราะว่า ปีใหม่ครับ
    สภาพรถ หาดีดี ง่าย กว่า ไม่ช้ำ เยอะ

6. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ผมเลือก integra ครับ เห็นเค้าว่ากันว่า Handling ดีมาก

7. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    intega อีกเสียงครับ เก่าแต่ขลังกว่าเยอะ ผมผ่านมาเย้อออออออะ 555+

8. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ผมว่าถ้าคลุกคลีรถบ่อยๆเเต่งมาเยอะๆเเล้วก้อคง integar คับ ประมาณว่าถ้ามีประสบการณ์เยอะๆเเล้ว

รองลงมาก้อคูเป้นะคับ เเต่ไม่ได้หมายความว่า คูเป้ไม่ต้องใช้ประสบการณ์นะ เผลอๆอาจจะมากกว่าเล่นรถสปอร์ตด้วยซ้ำ เพราะมีของเเต่งหลากหลายมากมายให้พลิกเเพลง

เพียงเเต่คิดไว้เผื่อเราจะโมอ่ะคับเเล้วมันได้เครดิตตรงเป็นรถสปอร์ตพันธ์เเท้มาจากโรงงานเลยอ่ะคับ

เเต่ก้อชอบทั้ง 2รุ่นคับ

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    integra สวยไม่ค่อยเหมือนคัย

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    integar เลยคับ...ผมว่ามันโอกว่านะ พื้นฐามมัน สปอร์ทเลย

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คูเป้ก็น่าจะได้เปรียบเรื่องความสดของตัวรถ เพราะปีค่อนข้างใหม่ DC2ก็ได้หล่อล่ะคับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงต้องดูตัวรถและราคาอีกทีล่ะคับ หล่อแค่ไหนโดนหนักมาก็ไม่คุ้ม

12. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    DC2 แต่ถ้าหาสภาพดีๆไม่ได้ ก็ Coupe ค้าบบ

13. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้าเอาคูเป้ เทียบกับ DC2 เลือกคูเป้ครับ
    ถ้าเอาคูเป้ VS DC5 เลือก DC5
    ถ้าเอา3D EK9 เทียบกับ DC2 , DC5 เลือก 3D EK9

14. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ตอบแบบไม่ต้องคิดมาก
    Integra ครับ
    ถ้ามีตัง อยากได้ซักคันเหมือนกันนะ

15. ต๋อม

ต๋อม New Member Member

90
    3
    0
    อินทิก้า อีกเสียงครับ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Integra อีกเสียงครับ ชัวร์ :D

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

ดูองประกอบอื่นๆ ด้วยครับ รถทุกคันใช่ว่าจะดีเหมือนกันหมด

ถึงเราอยากได้รุ่นไหน แต่ช่วงนั้นไม่มีรถ ดีๆขาย ก็เท่านั้น

ดูเรื่อง body สภาพรถ ที่เราเอามาเหรียบเทียบ ของแต่ง ความสดของเครื่อง

ตอนนั้น ผมอยากได้คูเป้ ช่วงนั้นหารถดีๆไม่ได้ ยังมาจบที่ ek เลย

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าเป้นผมผมเลือก Integra
    แต่ก็ต้องคำนึงถึงสภาพด้วยครับ ถ้าเจอสภาพดีๆก็ดีไปเจอสภาพไม่ดีนี่สิเครียดเลย

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เลือกยากครับ ชอบทั้งสองรุ่นเลย

20. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ก้า VS เป้

เอา ก้า อ่า

21. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    มติเป็นเอกฉันท์ครับ integra ...

22. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    เป็นผมก็จะเลือก INTEGRA ครับดูมันสปอร์ดดี แต่ผมว่า คู้เป้ น่าจะเลือกได้ง่ายกว่าเพราะมีรถให้เลือกเยอะกว่านะ

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อินเท็กก้า

24. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    อยากให้ อีหนุย มาอานจัง อิอิอิ จาได้คิดออกซะที

25. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าสภาพโดยรวมก้ำกึ่งกัน ผมให้ integra เป็นต่อ 3-2 ครึ่งควบลูก
    เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ
    ยังงัยก็ชอบ HONDA อยู่แล้วววววววววว โดนใจเกือบทุกรุ่น

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    integra อีกเสียงคราบ

27. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยใช้ทั้งสองรุ่นคับ
    ถ้าให้เลือก
    เลือก Integra คับ

28. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    integra ครับ มันคนละเรื่องกันเลย

29. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    5 5 5 + + + จ ะ ก ลั บ ม า เ ล่ น VteC ห รื อ เ ดี ย ร์ :D :D :D

เ เ น ะ นำ D C 2 น่ ะ H a n d l i n g ดี ก ว่ า ขั บ ส นุ ก ก ว่ า เ ย อ ะ

30. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    สภาพ ดีๆ เลือก DC 2 คร้าบ

ถึง ปีเก่าแต่ นานๆจะ เห็น วิ่ง ผ่าน ซักคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้