วิธีและตำแหน่งการติดตั้งหางหลัง DC 2

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK มือใหม่, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีอยากจะใส่ หางหลัง DC 2 แต่ไม่ทราบตำแหน่งรูเจาะ รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่ใส่อยู่ ช่วยบอกตำแหน่งรู้เจาะว่าเจาะยังไงถึงกำลังดี อยากได้รูปตำแหน่งรูเจาะข้างในด้วย ข้างนอกด้วย ขอบคุณพี่น้องชาว EK ล่วงหน้าทุกท่านครับ

1. อยากทราบตำแหน่งจริงๆรบกวนด้วยครับ

อยากทราบตำแหน่งจริงๆครับรบกวนด้วยครับ

2. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    วางทาบแล้วเจาะเลย รูไม่ตรงต้องโมหน่อยนะคับ

3. วางทาบตำแหน่งไหนก่อนครับ

รบกวนคุณ mo_mo มีรูปให้ดูไม๊ครับจะได้ทาบถูก ไม่รู้ต้องเริ่มยังไงจริงๆครับ

4. mo_mo

1,095
    223
    0
    เครดิตพี่แม้วเลยครับ รูปนี้ใช้มาหลายงานแล่ะ :p

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ติดที่ฝากาโปงหลังอ่ะครับ :D

6. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ถ้าติดที่ฝากาโปงหน้า ดังแน่ๆ ครับ :D:D

7. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    ขอบคุณด้วยคนกับภาพประกอบ เหอๆ

8. รบกวนอีกนิดครับ

คุณ mo_mo ครับรบกวนรูเจาะข้างในฝากระโปงหน่อยครับ ขอบคุณครับ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มีรูป EK ใส่หาง DC2 ให้ชมแบบชัดๆมั้ยครับ ขอบคุณครับ

10. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เรื่องเจาะ ขอให้บอก พี่จืดถนัดนัก:D:D

11. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0

>>> ขอขอบคุณเพ่บอลด้วยนะครับ <<<

12. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ขอบคุณ พี่โจ กะ พี่บอล ด้วยคนครับ

ผมมีแต่รูป Coupe + DC2 เลยมะกล้าลง ไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า
    :D:D

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามมาดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2009
  14. mo_mo

1,095
    223
    0
    คันนี้เลยคับ :D

15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สวยดีครับ กำลังคิดจะเปลี่ยนจาก Mugen ไปหา Type R บ้าง หางหลังก็ว่าจะ เอา DC2 นี่ล่ะ แต่ลิ้นหลังยังเลือกไม่ถูกเลย :p

16. โอ้ว!!!!!!!!!!!!!!

ชัดเจน มาก เลยครับขอบคุณมากๆเลยครับ ทุกท่าน โดยเฉพาะ พี่โจ กับ คุณ mo_mo ที่เอื้อเฟื้อ ตอนแรกตั้งกระทู้แล้วเงียบๆ คิดว่าจะไม่มีใครตอบซะแล้ว พี่น้อง EK ไม่ทิ้งกันจริงๆ ขอบพระคุณอีกครั้ง

17. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

นี้แหละครับ (เฉพาะจุดยึดน๊อต) คล้ายกับของผม แต่ของผม
    จะชิดกันกับรูเดิมมากกว่าหน่อย (หางทรงสุง) แต่รุยึดคล้าย DC2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้