ขอเสนอสถานที่มิตติ้งครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย pep, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    เป็นร้านเนื้อย่างนะครับเนื่อจากราคาไม่แพงมาก และเป็นที่ๆหลายคนเห็นด้วย เท่าที่คุยกันมาครับ

ร้านเนื้อย่างกระทะร้อนลือชื่อ เรื่องเนื้อโคขุนโพนยางคำ คุณภาพอันดับ 1 ของเมืองไทย ของ 4 พี่น้องคือ คุณทอง คุณน้ำฝน คุณแกน และคุณโดด ที่แรกเริ่มนั้นมาจากเพิงไม้เล็กๆ เปิดให้บริการ 5 6 โต๊ะ เมื่อประมาณ 5 ปีก่อน จนทุกวันนี้ได้ขยับขยายพื้นที่ให้บริการความอร่อย กับลูกค้าที่มาอุดหนุนแน่นร้านทุกวัน กับเมนูที่ Mix & Match ได้อย่างลงตัว โดยการใช้เนื้อคุณภาพดีสดใหม่ทุกวัน ย่างบนกระทระร้อน พร้อมน้ำจิ้มรสเด็ดสูตรเฉพาะของที่นี่

โคขุนโพนยางคำ เป็นชื่อสหกรณ์ที่เลี้ยงโคขุนในจังหวัดสกลนคร นครพนม มุกดาหาร หนองคาย และจังหวัดใกล้เคียง

ที่ตั้งของร้านโคขุน โพนยางคำ :อยู่ที่ ปากซอยนวลจันทร์ 21 (ตรงข้ามธนาคารไทยพาณิชย์) ถนนเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์ กรุงเทพฯ
    โทร : 08-5819-8832, 08-6624-1234, 08-9037-1239
    เปิดบริการ : 16.00 - 24.00 น. ทุกวัน
    ราคาต่อท่าน: (โดยประมาณ) : 250 บาท

http://www.ko-khun.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=6&postdays=0&postorder=asc&start=0 ลิ้งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2009
  2. pep

916
    1
    0
    ตัวอย่าง

3. pep

916
    1
    0
    ตัวอย่างขอเป็นเนื้อหมดนะครับ

อย่างอื่นก็มี ดูตามลิ้งค์เลยครับ

4. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เห็นแล้วหิวเลย.....

5. ittirit500

ittirit500 New Member Member

22
    0
    0
    น่ากินโคดๆๆๆๆ

6. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ไม่ทานเนื้ออ่ะ

7. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ล้อเล่น

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ย่างให้ มีน้ำตกออกหน่อย นะน้ำจิ้มเปรียวหวาน เผ็ด
    จัดไป สุดยอด

9. pep

916
    1
    0
    จัดไปกินที่บ้านพี่เก๊านะ
    แหล่มเลยยยยยย.............

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ที่บ้านผม ก็ได้แตต้องเป็น วันที่ 1 หรือ 2
    ช่วงเย็นหรือบ่ายก็ได้ครับ ไม่แน่ใจวันอื่นเนื่องจากหยุดยาวๆๆๆ
    จ้า

ถ้าสนใจก็มากันได้ครับ ที่บ้านมี กะทะหมูกะทะอยู่ และก็หม้อจุ่มครับ แบบไฟฟ้าหรือแบบดินเผา
    ครับ ถ้าไม่มีที่อื่นก็ลองมาครับ

11. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    กินเนื้อ ไม่ได้ครับ
    งานนี้ผมของด ครับ

12. CandyMan_25th

CandyMan_25th New Member Member

25
    0
    0
    อยากไปนะครับ...แต่ตาพึ่งผ่าตัดมา..
    คงต้องขอเป็นโอกาสหน้าจะครับ
    แล้วเจอกันนะครับพี่น้อง

13. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ร้านนี้เราไม่เข้า เพราะแพงไป กินต้องกินเหมือนกัน ใครกินเนื้อไม่ได้กินหมูไม่ได้บอกเลยครับ เราจะจัดให้เหมาะสมครับ

14. GAUSS

4,354
    50
    48
    สรุปสถานที่คือ สวนรถไฟ ใช้ไหมเอย
    เปลี่ยนแปลงอย่างไร วานโทรมาบอกกันด้วยนะครับ

แต่ว่าจะไปอยู่ 3-4 เกือบ 80% ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้