อู่รถแรงนครปฐม(10.xx) (อยู่ใจกลางเมือง)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย จ เจ็ก เลี้ยว, 5 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่ามีรถอยู่ 1 คันเป็นรถคันแรกในชีวิค ผมก็แต่งแบบลูกทุ่งไปเรื่อยๆ จนในที่สุดผมก็เก็บเงินก้อนใหญ่ไม่มากได้ 1 ก้อน ผมก็ลงล้อ 20 นิ้ว ขับได้สักพักคลัตซ์ลื่น ผมได้ขับรถเข้าไปในซอยตรงข้ามbig c นครปฐม แล้วเลี้ยวซ้าย เข้าตรอกเล็กๆไปจนสุดตรอก แล้วลงไปคุยกับที่เค้าว่าคลัตซ์ลื่นทำอย่างไรดี เค้าบอกว่าไม่เป็นไรน้องเปลี่ยนเป็นคลัตซ์ทองแดงหวี 2 ชั้นไป 10000บาท ผมบอกว่า แล้วมีระประกันอะไรไหม เค้าตอบว่าให้ 2 ปี ผมบอกว่า ok พอวันรับรถ เค้าบอกว่าน้องจะเลียคลัตอย่างไรมันก็ไม่ลื่นหลอก ผมขับแรกๆมันก็ดีสับดึ้งสับดึ้ง ผมว่าokเลย 6เดือนผ่านไปเกียร์เข้าไม่ได้ผมก็เอาไปให้พี่เค้าดูเค้าบอกว่าปั๊มบนเสีย เสียก็เปลี่ยนเลย หายสักพักแล้วเป็นอีกแล้วอาการเดิมคลัตไม่จาก แต่คาวนี้มันพังในกทม. ซ่อมแม่งในกรุวเทพ ซ่อมแม่งเนี่ยเหละกูไปไหนไม่ได้ ช่างบอกคลัตมีปัญหาเพราะว่าเค้ายกเกียร์ลงมาดูแล้ว ผมก็โทรไปหาเค้า เค้าก็บอกว่าไปทำที่ร้านอื่นมาอย่างนี้ผมไม่รับประกันคลัตในนะครับ ผมก็เกงใจเค้าในถานะเค้าทำเซอเเรงที่สุดในตอนนี้ ผมเลยด่าไอ้เหี้ยในใจ เซ็งเป็ด ผมเลยถามที่อู่ในกทมว่าทำอย่างไรดี เค้าให้เปลี่ยนคลัต+หวีใหม่แล้วหาย ตอนนี้ก็ปรกติแล้ว ทำรถระวังโดนของดีเหมือนผมนะครับ

1. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    อืม...ซีวิค 20 นิ้วเลยหรอ

แล้วไอ้ที่ว่าใส่แล้วมันพังนะ ขับแบบปรกติหรือป่าวครับ

แต่ถ้าไม่บันยะบันยัง ไม่เกิน 6 เดือนมันก้อพังได้

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    จะสร้างกระแสอะไรรึป่าว เหอะๆ

แต่เรื่องอย่างงี้ คนในวงการ(รถกระบะ) คงรู้จักกันดี

ไม่รู้จะออกความเห็นอะไร เหอะๆ อ่านอย่างเดียวคะ^^ อ่านไว้เป็นประสบการณ์ 50 - 50 อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:24:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:23:45 ----------

จะสร้างกระแสอะไรรึป่าว เหอะๆ

แต่เรื่องอย่างงี้ คนในวงการ(รถกระบะ) คงรู้จักกันดี

ไม่รู้จะออกความเห็นอะไร เหอะๆ อ่านอย่างเดียวคะ^^ อ่านไว้เป็นประสบการณ์ 50 - 50 อิอิ

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    .............

4. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ในซอยข้างบิ๊กซีมีอู่ด้วยหรือครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่ได้กวน

ผมย้ายไปอยู่หอตรงข้ามบิ๊กซีมาเดือนนึงแล้วยังไม่รู้เลยว่ามีอู่ด้วย เหอๆ

5. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ข้างในคลัชชิ้นส่วนก้อเยอะอยุ่นะ.......ใช้มาก้อ6เดือน โอกาสที่จะเสียมันก้อมีมากอยุ่

แต่อุ่เค้ากล้าเนอะ....ประกันตั่ง2ปี ทุกวันนี้ 3เดือนผมยังไม่เหนใครเค้ารับประกันเลยคับ

ปล. ไม่ได้ส่วนได้ส่วนเสียนะ แค่คนเล่นรถนะ เจ็บมาเยอะ

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไม่แสดงความคิดเห็น...

7. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    มาอ่านครับ

8. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    รอฟังจากอีกฝ่าย ด้วยครับ

9. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ไม่แสดงความคิดเห็นเนื่องจากเป็น "GUEST" <<

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อ่านแล้วก็ งง งง

11. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
  12. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    รับฟังไว้ครับ

แต่ไม่เข้าใจ "ทำไมไม่ยอม LOG IN"???

13. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    สร้างกระแสเปล่าครับ

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ไม่รุ้ แต่ผมรับประกัน 3 เดือนนะครับ ^ ^

15. JOKE@RC

JOKE@RC New Member Member

22
    0
    0
    คัย มา ปั่น ฟะ ??????

16. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เท่าที่รู้มาไม่ใช่ซีวิคนี่ครับ แต่เป็นดีแม็ค
    ผมว่ามันก็ถูกแล้วนี่ครับก็ช่างเค้าบอกอยู่ว่าถ้ามีปัญหาเค้าจะแก้ให้

17. อ่าาาา... ชิมิ ชิมิ หิหิ...

18. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    "ชีวิค" พิมพ์ผิดนิดเดียว จากdmaxกลายเป็นcivicไปซะฉิบ -*-

ถึงว่าcivicอะไรจะยัดmag20" แต่ยังไงก็โนคอนเม้นนะจ๊ะ

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เข้ามาดู แต่ไม่ออกความคิดเห็นดีก่านะ เพราะเป็นบุคคลทั่วไปง่ะ

20. ,[/COLORมีแปลกๆเข้ามาอีกแล้วเวปนี้ หลังจากหายไปนานกระทู้แปลกๆอิอิ

21. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ก้อช่างพูดบอกว่ารับประกัน2ปี.....ก้อสมควรที่จะโดนด่าแล้ว

สร้างกระแสหรือไม่อันนี้ไม่รู้......แต่ถ้าไม่มีมูลเค้าคงไม่กล้ามาพูดหลอก

ทำดีเค้าก้อต้องว่าดี......ทำไม่ดีพวกกด้อด่าตามหลัง

22. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมว่าสิ่งที่ควรทำสิ่งแรกคือ หากยากเปลี่ยนอะไรก็ควรศึกษาสิ่งนั้นสักนิดให้พอเข้าใจระบบการทำงาน เช่นความเดือดร้อนของ จขกท (หากเป็นความจริง) หากบอกว่าเปลียนแค่ผ้าครัทช์ กับหวี 2 ชั้น (แพงน่ะนี้ 10000) สิ่งที่จะพังอันดับแรกคือปั๊มครัทช์หากไม่ได้เปลียนให้ใหญ่ขึ้นเพื่อรองรับแรงกดที่มากขึ้น แต่เห็นบอกว่าปั๊มครัทช์บนพังผมว่าหากมันพังมันไม่ใช่เข้าเกียร์ไม่ได้มันจะขับไม่ได้เลยนอกจากเข้าเกียร์คาไว้แล้วสตาทร์เครื่อง ส่วนที่อู่ กทม บอกว่าครัทช์มีปัญหา มันมีปัญหายังไง ใช้ 6 เดือน หวีก็ไม่น่าพัง ครัทช์ก็ไม่หน้าหมด เป็นว่าหากเราเข้าอู่โดยพกแต่เงินไป เจอะอู่ที่เขาไม่มีจรรยาบรร มีเท่าไรก็หมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้