ช่วยอธิบายที่ว่ามันมีหน้าที่อะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย payub, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ช่วยอธิบายทีครับว่ามันมีหน้าที่อะไร
    แล้วถ้าเอาออกจะมีผลอะไรมั้ยครับ

2. payub

54
    0
    0
    ตรงถังสีขาวนั่นนะครับ

3. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ของผมมันเป็นสีดำอะครับ ไม่รู้เหมือนกันเป็นถังเปล่าๆเลยครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เค้าเรียกอะไรไม่รู้ แต่มันต่ออยู่กับกรองอากาศ โดยส่วนตัวคิดว่ามีไว้เพื่อดักน้ำและทำให้อากาศเย็นลงก่อนที่จะเข้าเครื่องครับ

5. payub

54
    0
    0
    ผมถอดออกมาดันมีเศษถุงพลาสติกอยู่ด้วยครับ
    แต่ผมถอดออกละยังไม่รู้จะมีผลอะไรหรือเปล่า
    ยังไม่ได้ลองวิ่งทางไกลดู
    ที่ถอดออกเพื่อใส่ลำโพงไปแทนที่ครับ
    แต่ถ้ามีข้อเสียช่วยแจ้งด้วยนะครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะไว้ stock อากาศ ให้พอในจังหวะเร่ง และก็ลดเสียงด้วยครับ

7. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ยังงี้ถ้าใส่กรองเปลือยก็ไม่จำเป็นอะดิครับ

8. payub

54
    0
    0
    อืมผมยังไม่มีใครบอกข้อเสียเลยถ้าหากแกะออกนะครับ
    แต่ถ้าใสกรองเปลือยก็คงไม่จำเป็นขึนใส่ไปก็หนักรถเปล่าๆ
    แกะออกน่าจะดีกว่า
    อีกอย่างจะไดลด นน.ลงด้วย

9. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ดูๆแล้ว มันคงไม่หนักมั้ง ผมก้อไม่รู้เอาไว้ทำไร แต่มันมีมาจากโรงงาน แสดงว่ามันจำเป็น

10. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    หม้อสำหรับพักลมก่อนเข้าเครื่องและช่วยลดเสียง ถ้าใส่กรองเปลือยแล้ว ก็เอาออกได้เลยก็ได้ครับไม่มีปัญหา
    ***มันมีทั้งสีดำ และขาว น้ำหนักเบาเพราะเป็นแค่กล่องปล่าวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้