## สายหัวเทียนแต่ง NGK R08 - R09 มันต่างกันยังไงครับ ##

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 23 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สายหัวเทียนแต่ง NGK R08 - R09 มันต่างกันยังไง
    เครื่องผม D16Y8 ใช้ตัวไหนได้ครับ

2. แคมเดี่ยว R08 ปลั๊กดำ

แคมคู่ R09 ปลั๊กฟ้าครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    NGK R09 เปลี่ยนลง เครื่องบี 16 เอ ออโต้ ผลการใช้
    วันที่ 2 มันลื่นขึ้นครับ อัตราเร่งมาไว้ขึ้น ขับมันขึ้นครับ ตั้งแต่
    รอบ ต้น ๆ เลย

อาจเป็นเพราะ สายเดิมติดรถ นับ 10 ปี มันเก่ามาก แล้ว
    พอเปลี่ยนใหม่ ไฟแรงขึ้นการเผาไหม้ดีขึ้น เลยส่งผลโดยรวมดีขึ้น
    ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤษภาคม 2009
  4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอบคุณครับ ยังไงก็ขอให้ขับให้สนุกนะครับ ของผมยังใช้เครื่องเดิมๆ D16Y8 Vtec อยู่เลยครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0

ตอนผมใช้ตัว D16Y4 ทำเฮดเดอร์ ถึง ปลายท่อ
    เปลี่ยนสายหัวเทียน กรอง k & N คิ๊กดาวน์ อย่างเดียว แต่มัน
    รอบจะขึ้นเร็วมาก แต่จิ๊ดดีครับ และกินน้ำมันมากขึ้นแต่มันดีครับ

บอกกตรง ๆ ตีนต้น ผมว่าเครื่องเดิมผม จะไวกว่า
    ด้วยซ้ำ ไปแพ้ก็ตรง ที่ 140 ไปแล้ว มันใกล้จะหมดแรงละ

ขอบคุณครับ แชร์ข้อมุลกันครับ:)

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แคมเดี่ยวมันมีปลั๊กฟ้า R09 ตรงรุ่นมั้ยครับ? สงสัยมานานแล้ว

7. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ตกลง Ro9 ใส่ b นี่ ของ NGK ดีสุดแล้วรึเปล่าครับ รบกวนถามหน่อย
    หรือว่าเป็น มาตรฐาน เหมาะสมทั้งราคาและประสิทธิภาพ ครับ

8. WITSANOWA

953
    23
    0
    เท่าที่ลองมา 4 วัน วิ่งลื่นดีครับ ช่วงผ่อนคันเร่ง มันวิ่งลื่นไปอีกกว่า
    เดิมครับ

ตอนไปซิ้อ คนขาย บอกว่า ปลั๋กดำ เป็นรุ่น เก่า ปลั๊กฟ้ารุ่นใหม่ครับ
    ไม่แน่ใจว่ารุ่นสูงสุดหรือเปล่า ถ้าไม่ได้โมเครื่อง สีฟ้า ก็โอเคครับ

ถ้าอยากสุด สุด ก็ NOLOGY แพงดีครับ ไฟแรง เหมาะกันรถแต่ง
    แรง ๆ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    NGK R09 ใส่ B ไม่ได้ดีที่สุดครับ แต่น่าจะเหมาะสุดหากเป็นการโม step ต้นๆ หรือเพื่อเปลี่ยนแทนสายหัวเทียนเดิมที่เริ่มเสื่อม หรือเพื่อให้สวยขึ้นครับ

10. ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีที่สุดเหมือนกัน เพราะเท่าที่ใช้อยู่ก็จับอาการอะไรไม่ได้
    ส่วนรถแข่ง ส่วนมากก็เห็นแต่ใส่สายหัวเทียนเดิม ๆ กัน เลยไม่รู้ซะที
    ว่ายี่ห้อไหน ต่างกับยี่ห้อไหนยังไง

11. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ผู้รู้ทั้ง 2 ลงความเห็นแบบนี้ ผมพอเดาออกแล้วครับ งั้นผมหาของเดิมศูนย์มาใส่ดีกว่า
    ของผมมันใช้งานมาเยอะแล้ว การเปลี่ยนของใหม่มันก็น่าจะดีกว่าเดิมนะครับ
    แล้วสายหัวเทียนของเดิมๆศูนย์มันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้