EVO 6 มีปัญหาช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    รถมีปัญหาช่วงล่างครับ

ด้านหน้าซ้าย ดังตลอดเวลาเลยครับ ไม่ว่าจะเจอเนินเจอหลุมหรือว่า ทางเรียบก็ ดัง เสียงเหมือนเคาะอะไรสักอย่าง

เอาไปไห้ร้านยาง ช่วงล่างแถ้วบ้านที่รู้จักกันแก้ ก็ไม่หาย

ควรทำไงดีพี่ๆช่วยแนะนำหน่อย ครับ

ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสียง ลูกปืนบอลจ๊อยส์ที่เบ้าโช้ค มันดังหรือเปล่าครับ
    ลองดูที่หัวโช้คดูครับ ว่ามันเป็นบอลจ๊อยส์หรือไม่

3. polototo

761
    5
    0
    น่าจะครับ แล้วต้องทำยังไงครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องเปลี่ยนลูกปืนบอลจ๊อยส์ครับ เทียบรุ่นเอาครับ
    โช้คแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ขนาดลูกปืนบอลจ๊อยส์ไม่เท่ากันครับ

5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    โช๊คยี่ห้ออะไรอ่ะครับ ถ้าเป็น tein cusco ohlin ซ่อมบอลจ๊อยได้ครับ ตกข้างละประมาณ1500-1700บาทครับ

6. polototo

761
    5
    0
    hks ครับ

ถ้าเปลี่ยนเลยจะแพงมั้ยครับ

7. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ดังมากไหมคับ ถ้ามากดัง ตึงๆๆ โช๊คแน่นอน โช๊ครั่ว ลองยกขึ้นดูคับ

8. polototo

761
    5
    0
    หงะ โหงี้งานเข้าเลย แต่เอาไปเช็คดูแล้ว ไม่รั่วนะครับ

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ ผมเห็นช่างน้อย ที่อู่ Ralli ART พระราม9
    แกไปเอา ชุดบอลจ๊อยส์ HKS ทั้งแป้นบอลจ๊อยส์มาเลย สภาพลูกปืนแน่นๆ แต่ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร
    ลองเอารถเข้าไป ถอดเทียบดูก่อนก็ได้ครับ

ลองโทรถามแกดู ว่าของยังอยู่หรือเปล่า 083-4078761 แกถอดเทียบและเปลี่ยนให้ได้เลยครับ

แต่ถ้าซ่อมโช้ค ต้องส่งที่อื่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้