รบกวนถามเรื่องออกซิเจนเซนเซอร์63Tครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย bandro, 17 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    คือว่าออกซิเจนเซนเซอร์ 4G15 เอาไปใส่EVO3 63tได้ป่าวครับ พอดีของเก่าสายมันขาด ไปหาซื้อช่างจะขายของ 4G15ให้ ช่างบอกว่าใช้กันได้สายไฟสีเหมือนแต่ของ 4G15สายไฟจะสั่นกว่าให้ไปต่อสายเอา เลยอยากถามพี่ๆว่ามันใช้กันได้ป่าวครับ แล้วของEVO7เอาไปใส่EVO3ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ:mad:

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้า O2 Senser ความจริงโครงสร้างทุกรุ่นของมิตซูจะคล้ายกันหมด ต่างกันที่ มี แบบ 2 สาย 3 สาย 4 สาย เท่านั้น
    ซึ่งโครงสร้างไฟฟ้าเคมีพื้นฐานเหมือนกันทุกแบบ ต่างกันตรงวงจรHEATER ใน O2 เท่านั้นที่เดินวงจรต่างกัน
    ถ้าช่างเข้าใจวงจรไฟฟ้าจะต่อวงจรให้ใหม่ได้ แต่ปลั๊กมันจะเสียบกันไม่ได้เท่านั้น ต้องต่อตรง

ของ 63T เป็นแบบ 2 สาย ถ้าหาแบบ2 สายได้ ก็ใส่ได้เลยครับ ของ4g15 ผมคุ้นๆว่าจะเป็น3สายครับ
    ไปตามอู่ที่รับวางเครื่องมิตซู ส่วนมากจะมีถอดเก็บไว้ครับ เอารุ่นไหนก็ได้ที่ขนาดมันโตเท่ากัน และมี 2 สายครับ ใช้ได้หมด
    ถ้าหาไม่ได้ ก็ไป RalliArt พระราม9 ครับ มีเก็บไว้

3. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณครับๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้