อยากทราบ KE 70 วาง UZ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย satomu, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satomu

satomu New Member Member

22
    0
    0
    อยากทราบ KE 70 วาง UZ วางได้เลย ต้องมีทุบหรือคว้านตัวถังไหมครับ และหน้ารถหนักมากไหมครับ ถ้าขับใช้งานในชีวิตประจำวัน ได้ไหมครับลำบากไหมครับ ระหว่างวาง JZ กับ UZ อันใหนหนักมากกว่ากัน ดูแล้วเครื่อง UZ ถ้าจะสั้นกว่านะครับ

ขอความเห็นด้วยครับสนใจจะวางเหมือนกัน

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0

อุโมงค์เกียร์อาจต้องทุบ เครื่องความยาวเท่ากับ 4 สูบเครื่องจะออกไปทางด้านกว้างมากกว่า
    ช่วงล่างอาจต้องทำเยอะพอสมควรแต่แรงแน่นอนเพราะแรงบิดเยอะ เคยเห็นคันนี้วิ่งก็บอกได้ว่าสุดโหดโคตรวิ่ง
    เสียงเครื่องเหมือนพวกอเมริกัน V8 เดุมาก

3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ตามนั้นครับ

ที่ ไบเทค วิ่งเสียงสนั่นเลย

4. satomu

22
    0
    0
    ..

1 แล้วเครื่องมันจะหนักกว่า 6 สูบพวก เจ อาร์บีไหมครับ แบบใหนเบากว่ากัน

2. ถ้าวางแล้วใช้ในชีวิตประจำวันได้ไหม ตอนเข้าโค้งจะบังคับยากไหมครับ

5. tommy@

tommy@ New Member Member

106
    0
    0
    uzเบากว่าjโบเยอะคับ

6. ขออนุญาตเจ้าของกระทู้หน่อยครับ อยากทราบด้วยครับ

แล้วราคาค่าตัวของเครื่องประมาณเท่าไร่ง่ะครับวางยากไหมครับ แล้วบาลานซ์รถไม่เสียไปใช่ไหมครับ

แล้วถ้าวางเครื่องตัวนี้ กับSr เทอร์โบ อันไหนดีกว่ากันครับ

แล้วในรูปเป็นรถรุ่นไหนครับ ke70 รึเปล่า หรือว่า Te71 ครับ ขอบคุณครับ

7. satomu

22
    0
    0
    คิดว่า

หน้ารถ ถ้าจะหนักกว่า วางอาร์บี 25 ไม่โบนะครับ

แต่ถ้าความสมดุลและ Balance เป็นอะไรที่น่าสนใจมากๆ เพราะผมคิดว่าจะวางอยู่เหมือนกัน เลยอยากได้ขอมูลที่ละเอียดมากกว่านี้ครับ

รบกวนผู้ที่รู้ช่วยตอบด้วยครับ

8. satomu

22
    0
    0

ถ้าชอบ NA ผมว่ายูแซด น่าสนมาก เอสอาร์โบได้หน้าเบาและแรง แต่ถ้าชอบลากรอบก็ต้อง NA ครับ ส่วนตัวผมชอบ NA ครับทนดีอึดดี

9. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  10. satomu

22
    0
    0
    ขอความเห็นการวาง UZ

ขอความเห็นการวาง UZ ด้วยครับ ขัอดีข้อเสีย เน้นการใช้ในชีวิตประจำวันครับ

11. tommy@

106
    0
    0
    ใครพอรู้บ้างuzต่อภาษีปีเท่าไรคับ

12. satomu

22
    0
    0
    สงสัย

สงสัยไม่มีผู้รู้เลยนะครับ

รบกวนด้วยครับ

13. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    วางuz ในke 35ได้หรือป่าวครับ อยากวางบ้างจัง มาส่วนมากเป็นเกียรืธรรมาดาหรือป่าว ราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ
    รอผู้รุ้ครับ

14. satomu

22
    0
    0
  15. satomu

22
    0
    0
    ขอคำแนะนำ

คันเหลืองวางอู่ใหนครับ

16. tommy@

106
    0
    0

ส่วนใหญ่ที่มาจะเป็นเกียร์at คับ

17. hongtae_2009

hongtae_2009 New Member Member

13
    0
    0
    อู้น้าก้อน K&D ครับๆๆ ผมพึ่งรู้มาเหมือนกัน

18. satomu

22
    0
    0
    ค่าวางเท่าไหรครับ

19. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    อยากวางอยู่เหมือนกันเครื่องตัวนี้

ตอนนี้วางSR20DET ฝาดำเรียบ แต่รู้สึกเสียงNA8สูปV โดนใจก่าแช่ได้ยาว

SR20DET เดิมๆ โดนมันสวนเอาง่าย (เจโบเดิม ปลายๆ ยังโดนมันสวน!!)

ที่สำคัญเกียร์ออโต้เดิม แต่แรงบิดได้ใจนี่ดิ

แต่ที่ติดไม่กี่อย่างก่องก่องวาง SR คือความแรง (ตอนนี้รู้แร้วแม่งแรงโคดๆ)
    แดกน้ำมัน (ถ้าไม่ซัดก้อพอๆ กันแหละลองและ)
    ภาษี (ยอมแพง ประมาณ 5000เอาไงก้อชอบอะ)

ตอนนี้เลยอยากวางอยู่ปล่อยSR อยู่ปล่อยได้วางเลย ^^

20. zathunman

zathunman New Member Member

2
    0
    0
    ที่ น้าก้อน K&D ให้เค้าหาเครื่องให้ด้วยคิด 65,000 ครับ
    ไม่เเน่ใจว่าปัจจุบัน เท่าไหร่เเล้ว

21. big666

big666 New Member Member

60
    0
    0
    อู่น้าก้อนเขาอยู่แถวซอยวัดด่านสำโรง หรือป่าวครับ....ผมไม่แน่ใจ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้