ฝากรูปวงจรบริดจ์เรคติฟลายให้ พี่ดิวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 30 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ไม่มีไรนะครับ แค่มาฝากรูปให้ พี่ดิวครับ

วาดวงจรบริดจ์เรคติฟลายให้แล้วนะครับพี่ดิว ไม่เข้าใจโทรถามนะครับ:cool::D:D

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ... :):):)

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  4. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    มันคืออะไรอ่ะครับ?

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    พี่ีไวรัสX มีวงจร 12V ---> 19V มั้ยครับ
    จะเอามาใช้ต่อโน๊ตบุคในรถอ่ะครับ

ตอนนี้ใช้ Inverter แปลง12V เป็น220V แล้วเอาอแดปเตอร์เสียบอีกที

6. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0

ผมแนะนำให้ใช้ตัวนี้เลยดีกว่าครับ ไม่แพง และสามารถใช้งานได้หลายประเภทด้วยครับ ตั้งแต่ที่ผมเอาผมก็ยังไม่ได้ใช้ซักทีเลยครับ เพราะว่าไม่ค่อยได้ไปไหน คือตอนแรกผมใช้แบบเสียบไฟบ้าน 220v แต่มันเสียผมเลยเอาไปเครม 4 เดือนผมเลยไม่รอและ ไปซื้อแบบอื่นมาใช้และ ร้านเขาก็เลยให้ตัวนี้ผมมาครับ ก็เลยไม่ได้ใช้เลย ชุดนึงน่าจะประมาณ 600 บาทแหละครับ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหล่มเลยผมกะลังหาอยู่เลยครับ

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    น่าสนใจดี เดี๋ยวไปเดินหาดูดีกว่า

ขอบคุณครับ

9. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    หาซื้อได้ที่หนายอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้