ติดนีออนใต้ท้องรถ ผิดกฏหมายป่าว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ชาลี จำปาทอง, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชาลี จำปาทอง

ชาลี จำปาทอง New Member Member

6
    0
    0
    ผมไปใส่นีออนใต้ท้องรถมาคับสีเขียว ไม่รู้ว่าผิดกฏหมายหรือป่าวคับ

ติดมา 2000 แพงป่าวไม่รู้ (สีเขียว ไม่รู้มันจะเข้ากับรถหรือป่าว จอความคิดเห้นหน่อย) เด๋วว่างๆเอารูปมาให้ดูคับ

2. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    ผิด ก.ม หรือเปล่าไม่รู้ครับแต่ถ้าใครอยากใส่ไฟนีออนใต้ท้องรถแบบประหยัดให้ไปซื้อชุดหลอดนีออนที่ใช้กันทั่วไปแต่เป็นแบบใช้ไฟ
    12โวลน์ส่วนหลอดก็ใช้กลอดสีหรือหลอดธรรมดาแล้วหุ้มด้วยพลาสติกสีเอาก้อได้ แต่เวลาติดระวังนิดนึงครับเพราะหลอดมันใหญ่
    ห่างจากพื้นมากๆหน่อยก็ดีนะครับรับรองสว่างชัวร์

3. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    รู้สึกว่าจะผิดนะครับ- -! ทำเป้นสวิทเปิด ปิดได้หน่อยก็จะดีคับ เอาไว้เปิดยามอยากตื๊ด^^

4. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ของผมติดเอง600บาทครับ

5. คุงเอสคุงไปทำที่ไหนมาคับ แล้วใครเดินไฟให้คับ

6. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    นั่นดิ หรือติดเองทำไง

7. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    ว่ากันตามกฎหมายจริงๆ ก็ผิดครับ

อย่าว่าแต่นีออนท้องรถเลย ไฟซีนอน ก็ผิด ไฟตัดหมอกถ้าเปิดตอนไม่มีหมอกก็ผิด เป็นสีอื่นนอกจากสีเหมือนโคมหน้าเดิมก็ผิด ท่อดังก็ผิด แตรดังเกินไปก็ผิด ถ้าถามตามกม. นะ

แต่ในแง่ปฏิบัติแล้ว มันอยู่ที่ตำรวจจะเอาเราหรือเปล่า แค่นั้นเอง ถ้าจะเอา อะไรๆ ก็ผิด ขับเลนขวา รถแต่ง ฯลฯ

8. ชาลี จำปาทอง

ชาลี จำปาทอง New Member Member

6
    0
    0
    ว่าแต่ใครติดบ้างคับ เอามาโชว์กันหน่อย ติดมาเท่าไหร่กันบ้างคับ

9. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ของผมติดเหมือนกันครับแต่ผมใช้หลอดไฟบ้านครับแต่เป็นแบบที่เป็นสีในตัวแบบเครื่องไฟใช้อะครับหลอดหนึ่งก็ประมาณ60บ.และซื้อ
    บัลหลาดไฟ12โวลมาแปลงไฟครับตัวนึงก็ประมาณ50บ.รวมกันชุดนึงก็ประมาณ100นิดๆครับถ้า4ชุดก็ประมาณไม่เกิน500ครับไว้ว่างๆจะ
    ถ่ายรูปมาให้ดูครับมันถ่ายยากครับใต้ท้องรถแต่เดี๋ยวจะพยายามครับ

10. physoko

216
    20
    0
    เอามาฝากเผื่อสนใจ

ปล.ผมถ่ายตอนกลางวันนะครับเวลาจอดเทียบกับไฟใต้ท้องรถที่เป็นของรถยนต์แล้วของผมสว่างแจ่มกว่าเยอะครับเวลาหลอดเสียก็เปลี่ยนแค่หลอดละ50-55บ.เองชิวๆครับลองดู:cool: View attachment 1302113

View attachment 1302117

View attachment 1302118

View attachment 1302119

11. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    เล่นหลอดฟลูออเรสเซนท์เลยเหยอ

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แบบที่รถทัวร์ เค๊า ติด กัน ช่าย มะครับ .. :D

13. physoko

216
    20
    0
    ช่ายประหยัดดีครับกลางคืนแจ่มโคตร

14. whatlove

whatlove New Member Member

11
    0
    0
    สุดยอด แจ่มมากคับ ^^

15. ชาลี จำปาทอง

6
    0
    0
    เอามาโชว์จ้า

16. เคยอยุ่พัก แต่หลังๆ หมดกะแส 2FAST ก้อพอหล่ะ

17. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ตอนนั้นรถแกมันศาลพระภูมิวิ่งได้(รถจับเด็กอ่ะ) อิอิ:D

18. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เห็นภาพเลยฟละพี่ :D

19. มาย้อนคิดอีกที ทำไปได้เน้อตรู

20. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    รถรับ-ส่งรักเรียน(หญิง) ในตำนานน...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้