ถึงพี่ xxart สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NGO113, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    พี่ทำ แอร์ ร้าน ไหน ครับ
    แล้ว เค้า ขลิบ เอ้ย ตัด เทอโมมิเตอร์ หรือ เปล่า
    รถติด แล้ว เย็น หรือ เปล่า
    ราคา เท่าไหร่ครับ ขอเก็บตังค์ ก่อน

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    โหลๆมายังค้าบ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เกือบแระ
    รอแป๊ปนะ:D

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ใจเย็นๆนะ อิอิ...

5. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    มันหมายถึงอุดฮีตเตอร์หรือเปล่า.. ถ้าใช่มันก็ช่วยให้เย็นขึ้นครับ..

ของผมทำเอง เสียแรงแต่ไม่เสียตังค์..

รถรุ่น B14 จริงๆ มันก็เย็นดีนะครับ.. แต่เงินค่าซ่อมมันต้องถึงๆ หน่อย..

ถ้าแอร์รถพี่ไม่เคยทำอะไรเลย แล้วมันไม่ค่อยเย็น แนะนำเลยครับ..

ล้างใหญ่แบบถอดหมด 1 ชุด จัดไป..

เช็คคอมแอร์หน่อยมันยังใช้ได้หรือเปล่า.. ถ้าไม่ไหวซ่อม (ของ ND ซ่อมได้) ถ้าซ่อมไม่ไหวหาของเชียงกงมาใส่แทน

ดรายเออร์เปลี่ยนใหม่.. หลักร้อย วาล์วฉีดเบอร์ตรงๆ.. ราคาหลักร้อยเหมือนกัน..

ตู้แอร์สภาพเป็นยังงัย ถ้าไม่ไหวก็เปลี่ยนใหม่.. เพราะถ้าไม่เปลี่ยนตอนแรกเกิดรั่วขึ้นมา.. ต้องมาเปลี่ยนดรายเออร์ กับ วาล์วฉีด ซ้ำอีก.. จะเสียตังค์สองรอบ..

หุ้มท่อแอร์ส่วนที่อยู่ในห้องเครื่อง (ที่เวลาเปิดแอร์แล้วมันมีน้ำเย็นๆ เกาะนั่นแหละ) หุ้มด้วยฉนวนโฟม ฉนวนค๊อก ฉนวนยาง ฉนวนอะไรก็ได้หุ้มๆ ไปเถอะ ช่วยได้..

6. NGO113

1,222
    106
    0
    เปลี่ยน ชุดใหญ่ แล้ว ครับ

รถวิ่ง เย็น ครับ อยู่ เฉย ๆ รถติดนาน ๆ ไม่ เย็นครับ
    ถาม พี่ ๆ เค้า บอกว่า เป็น สันดาป ของรถ รุ่นนี้
    แต่ เห็น พี่ xx art เค้าบอกว่า เค้าทำ เย็น ได้ อยากรู้ครับ ว่าทำ อะไร ร้านไหนครับ
    ช่วงนี้ อากาศ ร้อน เมื่อวาน ลม จะใส่

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ปกติผมไม่ทำแอร์(โฮสเตส)ที่ร้าน.....ผมทำที่โรงแรมครับ :D:D:D

ขอโทษที่มาช้าครับ จริงๆแล้วผมซ่อมแอร์ร้านแถวๆที่ทำงาน(สนามบิน)ครับ

ต้องขอบคุณ คุณJuiceRama2 ที่มาให้ข้อมูล ซึ่งผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งว่าแอร์ b14 ถ้าทำให้ระบบสมบูรณ์แอร์จะเย็นมากนะครับ (ทำตามขั้นตอนที่คุณJuiceRama2บอกมาได้เลย)

ของผมยังใช้ heater ได้ปรกติ เพียงแต่ว่าผมจะบิดปุ่มความเย็นมาที่เย็นสุดตลอดเวลาครับ

พยายามหาร้านแอร์ที่มีฝีมือหน่อย ไม่ต้องเก่งมากก็ได้ แต่ต้องไม่มั่วไม่หลอกลวงครับ ผมว่า b14 ทำให้เย็นได้ทุกคันนะครับ

8. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0

:sad::sad::sad:

จอดเฉยๆ ออกแต่ลม...วิ่ง ได้รอบ ซัก 1500 ขึ้น แช่ๆ เย็น ไข่หด:cry:

เอาไปหาหมอแอร์ บอกแก ล้างแอร์ เปลี่ยนดรายเออ อุด ฮีเตอร์...เย็นขึ้นมานี๊ด..ด.ด.ด นึง:p

แต่ จอดกับที่ ออกแต่ลม เหมือนเดิม ช่างเค้าบอก กำลังอัด คอมไม่ดี กดเปิดแอร์ คอมร้อง แจ๊ดๆๆๆๆ ปิดแอร์ เงียบ.... เอาเครื่องมือวัดให้ดูด้วย กดคันเร่ง ปุ๊บ แรงดันน้ำยา พุ่งพรวดๆๆ:cry:

ปล... พี่ๆ คนใหน ที่ใจดีๆ พอจะยกคอมแอร์ บี14 สภาพดีๆ ให้น้องหนู คนนี้ บ้าง:D:D:D

9. NGO113

1,222
    106
    0
    ขอบคุณ ครับ พี่ อาร์ต
    คราวนี้ รู้ แล้ว ว่า พี่ทำแอร์ ที่โรงแรม :D:D:D:D:D:D:D
    เอ้ย ม่ะ ช่าย ทำแอร์ แถว สนามบิน :cry::cry::cry::cry:
    ม่ะ แบ่ง เลย
    :D:D:D:D:D

10. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    งั้นงานเข้าล่ะนั่น..

เลือกเอาละกาน.. ขับเร็ว ไข่ จะ หด..

ขับช้าๆ ไข่เท่าเดิม.. 5555

11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

:D:D:D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอน GA ไม่เคยประทับใจแอร์ตัวเอง
    ตอนนี้ SR แม่มเย็นได้เลือด :D

13. NGO113

1,222
    106
    0
    เอา คอม ของ sr มาใส่ได้เปล่าครับ
    แล้ว ต้อง แปลง เยอะ เปล่าครับ พี่ เด่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้