พี่ๆมีใคร ใช้ซับแบบท่อบ้างคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    คือไปถามมาอะคับซับแบบท่อเค้าบอกว่ามีแอมป์ในตัว

มีพี่ๆคนไหนติดอยู่บ้างอะคับ เสียงเป็นยังไงบ้าง

แล้วต้องหาอะไรมาใส่เพิ่มหรือป่าวอะคับ พวกปรี หรือต้องใส่แอมเพิ่ม

:):) ขอบคุณมากคับ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เพื่อนใช้อยู่ครับ ซับทรงบาซุก้า รึเปล่าครับ
    ถ้าใช้ ก็ ถือว่า คุณภาพใช้ได้นะครับ
    แต่เสียงเบสจะดี ต่อเมื่อปิด ฝาท้ายครับ

มันจะให้ ฝ้ายท้ายเป็นเหมือนตู้ ในการ ทำเบสอ่าครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เสียงดี มีขาย อิอิ

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เสียงพอได้อ่าคับ ถอดได้เวลาอยากไดเอ็ด ^^

Joice++Jum

5. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เสียงดีๆ เพราะๆ แบนพาส หรือ ตู้ไม้ปิด เสียงจะเข้าทางลำโพงหลัง และ แน่น เพราะ กว่า ตู้สูตรทรงแคปซูนนะครับ ส่วนถ้าไม่อยากที่จะใส่ให้เกะกะ หรือ ต้องการที่จะให้เรียบๆ โล่งๆ แต่ต้องการเสียงเบสตึบๆ หรือ แน่นๆ ตามจังหวะเพลง ผมว่าใส่SUB บ๊อกก็โอเคนะครับ ไม่เสียพื้นที่ แต่ได้มิติที่ดีกว่าเดิมครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คุยไรกันอะครับ ไม่รู้เรื่องเลย จริงๆนะ:D:D

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    เล่น MSN เป็น กะ save emotion เป็น ก็โอเคแล้ว ตัวเทอ อิอิ

8. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ว๊าววววว

กอล์ฟคับ คุณมี M แร้วเหรอคับ

อินเทรนสุด ๆ แล้วชั่วโมงนี้

อิอิอิ

ขอเมล์หน่อย อยากแอ๊ด อยากแอ๊ดดดดดด ^^'

9. Win...

794
    10
    0
  10. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ผมว่าเท่าที่เคยใช้มาเสียงใช่ได้นะครับ ของยี่ห้อบาซูก้านี่ละ แต่เป็นตัวแอมต์แยกนะครับ

ขนาด 8" ส่วนตัวผมว่าขึ้นอยู่กับจุดยึดนะ ผมยึดขนานติดกับเบาะหลัง+เสริมพื้นไม้ที่จุดยึดอีกแผ่นนึง

เสียงไม่น้อยหน้า 8" ตีตู้แถมหากจำเป็นต้องขนของก็ถอดออกได้ด้วย :D:D:D

11. Win...

794
    10
    0
    ไปใส่มาแล้วคับ 10นิ้ว เสียงดีพอใช้ได้คับ

ขอบคุณสำหรับๆทุกความคิดเห็นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้