เกียร์เต็ดนี่มันดีมากไหมครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Bright Lights, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    คุ้มค่ากับเงินหมื่นกว่าที่ต้องเสียไปมากไหมครับ ลังเลอยู่ ตอนนี้มีคลัชท์ กิ่งทองแดงอยู่แล้วครับ ถ้าได้เกียร์เต็ดมาช่วยจะดีขึ้นรึเปล่าครับ ไม่ได้เอาไปแข่งกับใครหรอกครับ แต่อยากได้ฟีลลิ่ง มันส์ๆ เพราะไปเจอตรงรุ่นมาพอดี อิอิ :D

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    คุ้มค่าครับ ข้อดีเกาะ เข้าโค้งดีขึ้น เคยลองกับจิมคาน่าเวลาดีขึ้นครับ
    ข้อเสียคือ น้ำมันเกียร์ลิมิเต็ดจะแพงกว่าน้ำมันเกียร์ทั่วไป รถขับแล้วจะรู้สึกหน่วงๆ ตอนยูเทรินจะต้องออกแรงมากกว่าเดิม นอกนั้นไม่มีอะไรครับ หนับหนุนๆ

3. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    กินยางมากกว่าเดิมหน่อย

4. Bright Lights

109
    1
    18
    แล้วมันสึกหลอง่ายอย่างที่เค้าว่ากัน มากรึเปล่าครับ เห็นเค้าบอกกันว่าต้องถ่ายน้ำมันเกียร์ทุกไม่กี่พันโล นี่จริงรึเปล่าครับ

5. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    จะเอาไปแข่งไรหรือป่าว

ถ้าไม่ก็ไม่จำเป็นครับ ผมใส่อยู่ เต็ดแตนดาส ใส้แล้วไม่ให้ความรู้สึกเท่าไหร ถ้าไม่เข้าโค้าให้เร็วพอ แล้วเร่งออกจากโค้งแรงๆมันจะไม่เห็นผลครับ เพราะมันสะแตนดาส เป็นของซิ่งอันนี้ต่างครับ

ใช้เครื่องไรครับ ถ้าเป็นbp ต้องดูกันอีกทีว่าเป๋นเกียร์ใหญ่หรือเล็ก ถ้าเกียร์ใหญ่ก็แปรงเพลาใด้แต่ถ้าเกียร์เล็กไม่ใด้เพลามาด้วย ก็เศษเหล็กดีๆนี่แหละครับ

ก่อนซื้อหาเพลาให้ใด้ก่อน แล้วค่อยซื้อ

6. Bright Lights

109
    1
    18
    เต็ดสแตนดาส เครื่อง KF ไทยครับ ได้เพลาพร้อมด้วยครับ แต่ของผมเกียร์ใหญ่ แปลงเพลาเดิมเอาก็ได้ใช่ไหมครับ จะได้ไม่เอาเพลาที่เค้า ช่วงวันสงกรานต์ตอนกลางคืน เหมือนเห็นรถพี่นิค หน้าร้าน Public Bar ใช่ป่าวคับ หุหุ

7. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    น่าจะเอาเพลาที่เค้ามาเลยจะดีกว่าครับ

8. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    น่าจะใด้นะ ลองปรึกษาทางอู่ ดู

ครับไปมา3วันติดเลยที่ Public มันมาก

9. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    คลัช"กิ่ง"ทองแดงมันเทพมากๆเรยนะนั่น อิอิ

10. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0

เทพเลยเรอะ
    ตอนก่อนใส่อยู่ขับมันส์ได้ใจมาก
    ทรมานยามรถติดสุดๆ
    ยางแท่นเครื่องไปไวมั่กๆ
    ที่ใส่ทองแดงเลยนะ 3 ก้อนเอง
    ตอนนี้พอแร่ะ:D

11. Bright Lights

109
    1
    18
  12. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ล้อเล่นหน่ะคร๊าบไบร์ท

ปล.พี่สันต์อ่านดีๆ(แก่แล้วก็งี้แหละ อิอิ)

13. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    อุ๊ย....ตาลายๆ
    ขออำภัย
    ใครแก่ฟ่ะ.....เดี๋ยวเตอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้