||| โดน งัดกระจก ขโมยของ คับ |||

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Denn, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โดนกับตัวเอง เมื่อคืนวาน พัฒนาการ ซอย 21
    ใช้ไขควงแทงเข้าร่องกระจก ด้านหลังคนขับ
    แล้วงัดออก เล่นซะเสากลางประตู บุบ เยิน

ออกมาเจอสภาพรถตัวเอง กระจกไม่มี มากองอยู่ตรงพื้น

ของในรถ ก็ไม่ได้วางโชว์อะไร
    กระเป๋ากล้อง lowerpro กับ canon 450d + 18-55is อุปกรณ์ครบ
    กระเป่าเป้ มี notebook dell xps อีก เครื่อง สีแดง
    วาง ตรงขา เบาะหลัง หล่นเบาะหน้าชิด หมก ๆ เลย

แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้
    รอยนิ้วมือก็มี ร้อยเวนบอก
    หน่วยงานเก็บหลักฐานไม่อยู่ (เวนกรำ)
    โทรให้ไปดูสถานที่เกิดเหตุก็ไม่ไป ให้ขับไปหาที่ สน. เลย (อ้าวไร ว่ะ)
    ดูทรง ก็คงไม่ได้อะไร คิดไว้น่าจะทำใจได้มากกว่า

ไม่มีอะไรครับ บ่นหน่อย อยากให้ เพื่อน ๆ ระวัง ๆ กันไว้เยอะ ๆ ครับ

ผมก็ว่าบ้าล่ะ ดีน่ะเอาหมวกคุมเกจ defi 3 ตัวไว้ด้วย ไม่งั้นคงไปด้วย
    ปกติ ไ ป ไ หน มาไหน ลงรถก็จะั้ิสะพายกระเป๋ากล้อง ตลอด

ไม่คิดว่าจะโดนกับตัวเอง
    ได้อารมณ์ คำว่า ซวย เต็ม ๆ :cry:

ระวังกันให้มาก ๆ น่ะครับ
    มาก ถึง มาก ที่สุด ด้วย

รูปไม่มีน่ะครับ เพราะกล้องผม แม่มเอาไปล่ะ ไอ้แช่แฟ่บ :mad:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฝากอีกนิดครับ ถ้าเกิดเห็นหรือผ่าน ๆ ตา
    ใครที่เล่นกล้อง DSLR

ถ้าเจอ Canon EOS 450D + เ ลนส์ EF-S18-55 IS Kit
    อยู่ในกระเป๋า Lowerpro Ex180
    ในนั้นมี ซิลิกาเจล สีน้ำเงิน ถุงใหญ่ + ชุดทำความสะอาด

กล้อง Serial No : 1380301420
    เลนส์ : CC09B558567

ประกันศูนย์ ทั้งหมด

อย่าไปรับซื้อ หรือ ให้เบาะแสด้วยน่ะครับ
    พึ่งซื้อได้ 2 เดือน ถ่ายไป 1000 กว่า ชัตเตอร์เอง :(:cry:

และ ก็ Notebook DELL XPS จำรุ่นไม่ได้
    อยู่ในกระเป๋าเป้สีแดง ข้างในมี dock ของ iphone
    ของเพื่อนด้วย โดนด้วยกัน :(

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  3. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เสียใจด้วยครับ

คนเลวมันเยอะ

ต้องระวังให้มากขึ้นแล้ว ขอบคุนคับ

4. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ หาเจอไวๆคับ

เลวจิงๆ

5. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    แม่งเลวจัง ยังไงรถยังอยุ่ก็ดีแล้วครับพี่

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เลวจริงๆ ทำพี่กุได้ไงเนี่ย

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ช่วงนี้ขโมยเยอะจริงๆคับ

8. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เสียใจด้วยครับ

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถ้ า ไ ป เ ดิ น เ จ อ เ เ ถ ว ค ล อ ง ถ ม - ส ะ พ า น เ ล็ ก จ ะ เ เ จ้ ง ข่ า ว ใ ห้ ล ะ กั น ค รั บ

เ สี ย ใ จ ด้ ว ย

ช่ ว ง นี้ โ จ ร มั น เ ย อ ะ

ร ะ วั ง ๆ กั น ห น่ อ ย น่ ะ ค๊ า บ

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ต้องจับมาตีมือ ด้วย ฆ้อน แล้วจะได้เข็ดหลาบ :mad:

11. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จับได้ตัดมือมันทิ้งเลยครับแม่มม.....:mad:

12. Denn

9,716
    819
    113
    ผมว่าคนใน RCWEB น่าจะเหมือนผมน่ะ

ของหาย มันก็อีก ฟิวส์ แต่
    รถพัง แตก เละ บุบ นี่ ขึ้น แ บบ โมโห ครับ

รักรถกันแทบ จะกลางมุ้งให้นอน

แม่ม ทุบหูช้างหลัง แผลน้อย ๆ หน่อยก็ไม่ได้
    เสือก ล่อ ซะกระจกหลัง งัดซะ เสากลางประตู บุบ

เปลี่ยนประตู เชียงกงไม่กี่บาท
    แต่ทำสี ติดฟิมส์ ใช้เวลา ทั้งนั้น
    ฮึม เหนื่อยแบบงานเข้า :sad:

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้จับคนร้ายได้เร็ว ๆ นะครับ

14. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เดี๋ยวจะช่วยดูให้อีกแรง

15. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ผมก็เคยโดน case เดียวกันเป๊ะ ที่รามคำแหง ผมว่าไอ้แก๊งนี่้มันหากินแถวนี้แหละครับ จับได้ต้องเอาไฟรนไข่มัน

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    จับได้เรียกด้วยนะท่าน แง่ม ๆๆๆๆ :mad: :D:D:D:D

17. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไอ้พวกนี้แม่มซนนะ
    อ่านแล้วเซงแทน
    พี่น้องลงรถ จะฟิล์ม ดำ ใส ชา อะไรยังไงก็อย่าวางของล่อตาล่อใจนะค้าบ
    นอกจากรถจะสวยดูดตาไอ้พวกนี้แล้ว มันยังจะมาดูดของเราไปด้วย
    ถ้าไม่ลำบากอะไร เอาลงไปด้วย หรือไม่ก็ ย้ายมาไว้ฝากระโปรงหลังเลยนะครับ

เพื่อนๆผมก็โดน notebook เหมือนกันวางไว้หลังรถตรงพื้นหลังคนขับ
    เละครับรถ

พูดแล้วเซงเลย รถผมเองจอดไว้เมืองทอง ยังเจอมือดี มาเอากระจกมองข้างไปเลย ซ้ายขวา แกะเป็นด้วยนะมรึง
    ขับรถกลับบ้านโคตรลำบาก

พี่เด่นถือว่าฟาเคราะห์ไปละกัน ไม่รู้ทำไงเซงแทนนนเลยพี่

18. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เสียใจด้วยครับพี่ เซ็งแทนเลย :mad: :mad: :mad:

ยังไงก็ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ

19. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    พวกเวรแม่งเลวจริงๆ
    วันๆเอาแต่ขโมย:mad:

20. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ไอ้พวกเดนสังคม!!!!

21. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ระยำ หมา

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  22. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เสียใจด้วยครับ ยังไงพวกเราสมาชิก RCWeb อย่าอุดหนุนของขโมยนะครับ ไอ้พวกนี้ ถ้าไม่มีความต้องการซื้อ มันก็คงจะลดการทุบลงไป ( ผมหวังใจไว้เช่นนั้น ) แต่ที่ผมหงุดหงิดคือ ตำรวจที่พึ่งของประชาชนแท้ๆ ไม่ได้ช่วยไรเลย เซง :cry:

23. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เสียใจด้วยคับ

จับได้ตัดมือ แม่งทิ้งเลย

24. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เลวจริงๆ

เด๋วนี้ไม่กล้าจอดทิ้งที่ไหนเลย น่ากลัว

25. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    พี่เด่นครับ แนะนำครับ ถ้าเป็นของที่มองเห็น หรือหิ้วได้ แนะนำให้ใส่กระโปรงหลังรถไว้ครับ ถ้ามีแพลนล่วงหน้าที่โนที่นี่ ที่ดูแล้วเป็นพื้นที่เสี่ยงอ่ะครับ

อ้อ อีกอย่างครับ รถเงาๆเป็นประกายนี่ ต้องตาโจรอย่างแรงอ่ะพี่ เค้าจะสันนิษฐานว่าเป็นคนมีกะตัง เอาเข้าคาร์แคร์บ่อยๆ ต้องพกเงินเป็นต่อนๆ แน่ๆ

26. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    มัน เลว จริง ๆ

ต่อ ไป มัน ทำ อะ ไร ก้อ ไม่ เจริญ

ขอ ให้ ชาติ หน้า มัน ไม่ ได้ เกิด เป็น คน ครับ

27. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห้อๆจับได้ตัดมือทิ้งไปเลยครับ ระยำ จิงๆ

28. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พวกเหี้ยเนี่ยถ้าจับได้ ยิงแม่งทิ้งให้หมด

29. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สาดดดดดดดดดดด... :mad::mad::mad:
    คนเรานี่นะชอบหาผลประโยชน์โดยไม่ลงทุน...
    หรือลงทุนบนความทุกข์คนอื่น...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2009
  30. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอให้ได้ของคืนมาทั้งหมดคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้