ผมต้องการที่จะเปลี่ยนโช้คและสปริง ผมจะใส่แบบไหนดีครับ เน้นประหยัดด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dome0222, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dome0222

dome0222 New Member Member

31
    3
    0
    ผมต้องการที่จะเปลี่ยนโช้คและสปริง ผมจะใส่แบบไหนดีครับ เน้นประหยัดด้วยครับ เพราะงบน้อย แล้วแบบของ Type R หรือ พวก EK9 ใส่แล้วจะสวยหรือเปล่าครับเพราะเครื่องผมเป้นเครื่องเดิมๆ แล้วที่สำคัญผมใส่แก๊สไว้ท้ายรถด้วย คือ ผมกลัวว่า หน้าจะลอยแล้วตูดจะห้อยครับ พี่ๆที่ใช้แบบไหนก็แนะนำผมด้วยน่ะครับ.........ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าจะใส่ shock ek9 ผมแนะนำของ honda access ดีกว่าครับ

ดีกว่ากันเยอะเล้ยยยย อย่างน้อยมันก็เป็นของแต่ง อิอิ

3. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    ขอความเห็นพี่หน่อยครับจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ผมใส่ของ HONDA ACCESS ไม่เตี้ยมาก ไม่แข็งมาก ไม่โยน ดีกว่าของเดิม

ราคา 5000 ต่อชุด มีขายอยู่ในกระทู้ซื้อ ขาย โดนรวมแล้ว OK เลย

5. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ลองว่า งบประมาณของท่านมาดูซิครับ เผื่อผู้ที่จะแนะนำจะได้ชี้ชัดๆให้ได้ (ปล.เคยใช้โช๊คเดิม+สปริง H&R เตี้ยกะลังพอดี ติดแก๊สแล้วก็ตูดไม่ห้อย วิ่งนิ่มดี แต่ขับไวหน่อยก็โยนซ้ายขวา พาเสียวใช้ได้)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2009
  6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เห้นด้วยกับพี่ต้นนะครับ. ได้ของใหม่ด้วยของ ท้ายอาร์ของใช้มายังไงเราก็ไม่รู้

7. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ถ้าใส่ของ EK9 ทั้งชุดแล้วเสริมสเปเซอร์ที่สปริงเพิ่ม 1 นิ้วถ้าถังไม่เกิน 64 กิโล
    เติมเต็มถังหน้าหลังจะสูงเท่ากันพอดี อันนี้จากประสบการณ์จริงทีเคยใส่มา
    ทั้งนี้ทั้งนั้นโช๊คและสปริงต้องอยู่ในสภาพสมบูรณ์ด้วยนะครับ

8. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    มันหนึบไหมอ่ะครับ ...เบื่อๆของเดิมแระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้