crown ปี 96

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Panake, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ผมติดตามอ่าน club นี้มานาน ให้ความรู้เรื่อง Crown ได้ดีมากเลยครับ ขออนุญาตรบกวนสอบถาม ถ้าผมจะซื้อ Crown ปี 96-97 ราคาขายโดยทั่วไปรถบ้านควรจะอยู่ประมาณราคาเท่าไหร่ครับ แล้วอะไหล่หายากและแพงหรือป่าว โดยเฉพาะอะไหล่มือสอง เพราะผมสังเกต Crown 133 จะีมีคนใช้มากกว่า ปี 96 (ขอโทษด้วยครับเรียกรหัสรุ่นไม่ถูก) ขอบคุณครับ:):)

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คราวน์รุ่นปี 1996-1997 น่าจะเป็นรุ่น JZS155 or GS151 นะครับ แตกต่างกันที่เครื่องเจ กับเครื่องจี (สามพันกะสองพันซีซี) รุ่นนี้หาดีๆ สภาพนางฟ้า ปี่ที่แล้วมีคนในคลับซื้อไปแค่สามสิบห้า แนะนำว่าถ้าจะเอารุ่นนี้หาคันที่เป็น minerchange จะดีกว่า เพราะเป็นกระจกเปลือยจะสวยกว่า และใหม่กว่าครับ
    แต่ถ้าเป็นรุ่น JZS133 รุ่นนี้หมดแค่ปี 1995 ราคาตอนนี้ลดลงมากเลยครับค่อยๆหาไปนะครับ

3. Panake

435
    1
    0
    ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ ขอรบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ อะไหล่ของ JZS155 หายากมั๊ยครับ แล้วสมรรถนะของ 155 กับ 133 ที่เ ปลี่ยนเป็น 2j ไ ม่โ บ ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ถ้าไม่นับความสดของรถ ขอบคุณมากครับ :):)

4. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ปกติทั้ง JZS133 และ JZS155 เป็นเครื่อง 2J ทั้งสองรุ่นแหละครับ มันต่างกันที่ ตัวแรกเป็นเครื่อง 2J GE แต่ตัวหลังเป็นเครื่อง 2J VVTI ครับ

5. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เครื่อง 2JZ-GE กับ 2JZ VVTI นั้นมีความแตกต่างกันเรื่องแรงม้า แรงบิด อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ซึ่งตามสเปคโรงงานแล้ว เครื่อง 2JZ GE มีอัตราสิ้นเปลืองประมาณ 8 กม./ลิตร ส่วนเครื่อง 2JZ VVTI จะมีอัตราสิ้นเปลืองประมาณ 10 กม./ลิตร ครับ
    ส่วนอะไหล่ JZS155 เป็นกระบุงโกยเลยครับ ทั้งของเก่าเซียงกง ของใหม่แท้เบิกห้าง และของเทียบ ก็แล้วแต่จะเลือกสรร แต่อะไหล่บางอย่างก็แพงบ้างนะครับ เพราะราคารถตอนป้ายแดงก็สามล้านฝ่าๆ แล้ว

6. Panake

435
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ

7. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ขอบคุณข้อมูลดี ๆ

ตอนนี้เพื่อนผมก็มอง ๆ หาอยู่สักคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้