++ มีร้านไหนรับอัดใยแก้วท่อไอเสียบ้างครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ek..บ้านนอก, 21 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    คือตอนนี้ผมมีท่อ Fire Ball อยู่ใบนึงแต่ว่าใส้มันเริ่มไปหมดแล้ว..เสียงดังมั๊กๆๆ ก้อเลยอยากจาถาม

หน่อยครับ ว่ามีร้านไหนรับอัดใยแก้วใหม่บ้าง+ราคาประมาณเท่าไหร่...ถ้ามีเบอร์โทรยิ่งดีเลยครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ....ขอบคุณครับ:)

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ถ้าแถวฉะเชิงเทรา ก็ร้าน สังข์ ท่อไอเสีย เส้น 304 อ่ะครับ ตรงแถวๆ thai arrow ครับ ลองดู เคยไปเดินท่ออินเตอร์ เห็นแกผ่าท่อยัดใยแก้วอยู่คับ

3. N_o_K

N_o_K New Member Member

47
    0
    0
    ร้านพี่เอ๋ ท่อไอเสียอ่าครับ

แถวเส้น ถนนเจ้าคุณทหารอ่าครับ

4. ฉีเฮดเดอร์ วัดด่านสำโรงครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สองร้านนี้ทำได้ครับ ทำมาแล้ว หลักร้อย

6. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ถ้าท่อเก่า จะเอาไปปัดเงา ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ ใครพอทราบบ้าง

7. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เพิ่งไปทำพี่เอ๋มาครับ อัดพักกลาง500ใยแก้วธรรมดา พักปลายไม่รู้เท่ากันหรือเปล่า
    เมื่อก่อนเคยทำฉี เป็นใยเลสราคาน่าจะเกือบๆพันมั้ง นานมากแล้วสมัยร้านยังอยู่ซอยวัดด่าน

8. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    แบงค์ เฮดเดอร์ ซอยวัดหนามแดง

087-017-5732

ฝีมือเยี่ยม เข้าใจขาซิ่ง

ทำทุกอย่างเกี่ยวกับท่อไอเสีย

ราคาไม่แพง ตัวแรง จากอู่ชื่อดังในซอยนั้น

ก็มาเดินท่อไอเสียที่นี่ แทบทั้งนั้นครับ

9. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    พี่เอ๋ ตรงถนนเจ้าคุณทหารครับ ราคามิตรภาพ 087-924-5561

แต่ถ้าแถวแปดริ้วก็ ร้านพี่สังข์ครับ อันนี้ก็ราคามิตรภาพ...

10. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ขอถามหน่อยครับ ท่านที่เคยเอาท่อไปอัดใยแก้วมา ไม่ทราบว่าทางร้านเค้าใช้ใยแก้วสีขาว หรือสีเหลืองกันครับ :welcome:

11. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0

ฉะเชิงเทราก็ร้าน สังข์ ตามที่แนะนำ

หากไปทำตอนเย็นๆ รับรอง บรรยากาศแถวร้าน

แหล่มมากๆเลย

12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    แถวฉะเชิงเทรา เย็นไปจนดึก มีของดีๆจิงครับ confirm

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ร้านท่อไอเสียทั่วไปเลยครับ :D

14. DIN GTR

DIN GTR New Member Member

36
    1
    0
    เห็นไหมคนที่อื่นยังมาทำฉะเชิงเทราเลย แล้วคนแปดริ้วเองจะไปทำที่ไหน ไม่รู้ว่าที่มากันนี่มาทำท่อหรือมาทำไรกันแน่มากันเย็นๆทั้งนั้น บอกแล้วข้างร้านเพื่อนผมมีดี

15. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    มันมีอะไรหรอครับแหมๆน่าไปๆ

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

17. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ไอ้ของดีๆเนี่ย ได้ยินเป็นที่ล่ำลือกันมานานแล้วว่า จากทางเหนือก็มี จากที่อื่นก็มี ยังเป็นตัวอ่อนอยู่ก็มี ที่สำคัญ .... สามารถกินแบบแซนวิสหรือบิ๊กแมคก็ได้นี่ซิ .... ที่อื่นมันไม่มีแถมราคาไม่แพง

แล้วใครรู้บ้างว่า อยู่ส่วนไหนของแปดริ้วครับ

18. ทำท่อ

ผมทำได้นะที่ร้านผมมี
    ผมรับทำอยุ่ราคาก็250กันเองครับ

19. ร้าน เชียร์ ภูเก็ต

ว่าแต่รถท่านรถทำลูกไรกัน
    มันมีสูตรยัดใยด้วยนะ
    ร้านเราจะยัดตาม
    ที่รถทำลูก
    ว่าลูกอะไร
    เราต้องยัดใยไปขาด
    เท่าไรจึงจะเข้ากับลูกที่ทำ

ร้าน เชียร์ ภูเก็ต

ร้าน เชียร์ ภูเก็ต
    ว่าแต่รถท่านรถทำลูกไรกัน
    มันมีสูตรยัดใยด้วยนะ
    ร้านเราจะยัดตาม
    ที่รถทำลูก
    ว่าลูกอะไร
    เราจะทำอย่างชัว
    ราคาเราจะเป็นกันเอง
    เราจะมีสติกเกอร์ประจำร้านให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้