สตาร์แล้วดังแป๊กๆๆๆเกิดจากอะไร

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย toon_!, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toon_!

toon_! New Member Member

25
    1
    0
    :cry:คือรถผมสตาร์แล้วดังแป๊กๆๆๆๆ ทั้งๆที่ไปร้านไดมาแล้วเปลี่ยนจาน+แป้นแล้วใช้ได้อาทิตเดียวกลับมาเป็นอีกแล้ว ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับว่ามันเป็นอะไร
    และควรเปลี่ยนอะไรคับถึงจะหาย:confused:

ขอบคุณมากๆๆๆนะคับ

2. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เปลี่ยนจานกับแป้นอะไรคับ
    แล้วที่ว่าดังแป๊กๆ เครื่องติดยังคับ
    ขอรายละเอียดอีกหน่อยคับ

3. toon_!

25
    1
    0
    ที่เป็นทองแดงอยู่ในไดอ่ะคับ
    มันดังแป๊กๆเครื่องยังไม่ติดคับ
    เหมือนไฟมาไม่พอ แต่ก้อเพิ่งเปลี่ยนแบตนะคับ

4. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    เครื่องไม่หมุนเลยหรอครับ งั้นคงเป็นที่แบตแล้วหล่ะ

5. toon_!

25
    1
    0
    หรอคับ แต่แบตเพิ่งเปลี่ยนมาได้ไม่นานนะคับ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เป็นที่ระบบไฟแน่นอนครับ อาจจะเกิดสาย ดินไม่แน่นก็ได้ครับ

อะไรก็ตามที่ทำให้ไฟเดินไม่สะดวก

ลองจี้ตรงดู หรือปรึกษาร้านไดครับ เอาง่ายๆ ไล่จากจี้ตรงดูก่อนเเลย ถ้าติดปรกติ

ไม่ใช่ไดแล้วครับ เป็นที่ระบบไฟครับ

7. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    เป็นที่สายดินเปล่าแล้วก็เพิ่มสายกาวดูครับ สายดินที่ไปต่อกับคัสซีก็ลองขัดให้มันสะอาดๆเลยคับรับลองหายชัว ผมก็เคยเป็นคับแต่ของผมไฟมันมาเหมือนไม่เต็มเลยสตาร์ทไม่ติดคับ ไปร้านไดนาโมแม่งจะให้เปลี่ยนแบตอย่างเดียวเลยบอกแบตเสื่อม ไอ้เราก็คิดมันจะเสื่อมได้งัยวะพึ่งเปลี่ยนมาไม่กี่เดือนเอง :mad: ลองทำอย่างที่ผมบอกละกันคับ ได้ผลยังงัยบอกด้วยนะ ขอให้หายนะคับ:)

8. toon_!

25
    1
    0
    คับผมแล้วจะลองทำดูนะคับ

ได้ผลอย่างงัยเดี๋ยวมารายงานให้ทราบคับ

9. note04

note04 New Member Member

41
    0
    0
    อาการแบบนี้....เป็นที่"สะพานไฟ"เสียคับ(จะอยู่ข้างในตัวไดร์สตาร์จ)
    ค่าอะไหล่ไม่เกิน 600 ฿ ค่าแรงถอด-ใส่ 200 ฿ (เพราะพึ่งไปซ่อมมาคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้