"น้ำมันเกียร์ D15B"

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย oregano, 13 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    พอดีวันนั้นผมนึกครึ้มๆ นั่งอ่านแมนวลดู เจอในแมนวลบอกว่า ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์ 40

ผมเลยงง ว่า เราเติม 90 มาตลอดหรือนี่ ใครรุ้ข้อมูลที่แน่ชัด ช่วยบอกด้วยนะครับ

เพราะตอนนี้ เติมเบอร์ 40 เข้าไป ก็ลื่นดีคับ แต่ยังไม่ค่อยจะมั่นใจซักเท่าไร :D

2. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ผมใช้อยู่ครับ เปลี่ยนมา 3รอบแล้วครับ แหล่ม....

เคยถามเพื่อนพ่อที่เป็นหัวหน้าช่างที่ศูนย์ เค้าก็บอกว่าเบอร์ 40 ครับ

3. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    น้ำมันเกียร์ใช้เบอร์ 40 ครับ ตัวเดียวกับน้ำมันเครื่อง เคยไปซื้อน้ำมันเกียที่ศูนย์ที่อุดร ช่างศูนย์บอก
    ของศูนย์ใช้นำมันเครื่องกับน้ำมันเกียเป็นตัวเดียวกัน เลยไม่มีน้ำมันเกียโดยเฉพาะขายครับ

4. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    น้ำมันเกียร์

ใช้น้ำมันเครื่องแทน ครับ ชัวร์

5. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    โฮ้ววว พี่เก่ง เอารถขึ้นไดโน ได้มากี่ม้าอะพี่

6. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    140กว่าม้าอ่ะ

แต่แม่งวิ่ง0-402 เท่าเดิม งงได้อีก

7. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    สรุปว่าใช้น้ำมันเครื่องแทนได้เหรอครับ
    หรือใช้เบอร์90ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้