สวัสดีครับ....

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย silver dragon, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    พอดีได้คุยกับคุณนำนำ.....เขาแนะนำให้มาขอความช่วยเหลือจากสมาชิกในคลับน่ะครับ
    ..เรื่องวางเครื่องSR20NEO VVLแล้วไม่จบน่ะครับ.....เสียบเครื่องConsult2แล้วข้อมูลไม่เข้าอารัยเลยน่ะครับ?????..เห็นคุณนำนำบอกว่าพี่ๆวางเครื่องนี้กันหลายคันแล้ว....เลยมารบกวนหน่อยน่ะครับ

2. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ของผม DE อะครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.......
    จริงๆ ผมว่านะ ถ้านับกันจริงๆ แล้ว ใน Primera & Presea Club มี
    ท่านๆ ที่วาง SR20VE หลายท่าน และทำจบ มากกว่า ใน BB Club อีกนะครับ
    ไม่ลองตามพี่ท่านเหล่านั้นดูก่อนเหรอครับ

ที่ทักไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ เพราะ R10 R11 หรือ P10 P11 เป็นรถที่
    มีพื้นฐานค่อนข้างจะแตกต่างกับ BLUEBIRD เยอะ การที่ช่างที่เคยทำ
    VE จบใน BLUBIRD แล้ว ก็ไม่ได้หมายว่าจะทำใน Body อื่นจบ
    (ไม่ได้ดูถูกฝีมือช่างนะครับ) หรือบางครั้งอาจจะต้องมีการทำความเข้าใจ
    และรวมถึงงมหาระบบที่ช่างท่านก่อนๆ ที่ทำมา ซึ่งอาจะไม่สำเร็จ หรือ
    อาจจะใช้เวลานาน...........

ปล. เรื่อง Consult........ ถ้า Data Diagnosis ไม่ได้ มีแค่ 2 อย่างครับ.......
    - Wiring สัญญาณ ต่างๆ เข้ากล่องไม่ถูกต้อง
    - Wiring ตัวสัญญาณ Consultant ไม่ถูกต้องครับ

อิอิ
    :D

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม ของพ่อนู๋ DET ค่าาาาาาา

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    นั้นนะสิ

6. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้า SR16VE พอจะแนะนำได้ .... อิอิ :D

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ....คือของผมเนี่ย....เรียกได้ว่า...น่าจะซวยน่ะครับ....ซื้อเครื่องมายังไม่ได้วิ่งเกียร์ก้อพังก่อนแล้ว...แต่ก้อดีนิดนึงตรงร้านยอมเปลี่ยนให้แต่ไปถอดจากSR20DE+CVT....วายริ่งเสร็จก้อวิ่งได้CVTใช้ได้แต่เสียบคอนซัลท์ไม่ได้...จนหลังจากนั้นประมาณ2-3เดือนก้อลองเอาขึ้นเขาใหญ่เลยลากCVTไปประมาณสองกิโล....ปรากฎว่าสะดุดและหอบครับ.........พอเครื่องร้อนแล้วอาการออกแต่รถไม่วิ่งครับ.....จนเมื่อต้นเดือนได้ติดต่อขอซื้อลำโพงกับคุณนำนำ..ได้คุยกัน....เขาก้อเลยปรารถนาดีให้เข้ามาถามพี่ๆเพื่อนๆในนี้น่ะครับ...จิงๆแล้วให้ถามพี่โต้ง...แต่ผมเกรงใจไม่กล้าระบุชื่อ.....หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ

8. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมมม

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ครับผม...............

ผม
    "โต้ง" ครับ

10. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0

อิอิ...ของจริงครับ:sad::sad:..:D:D

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ใช่ครับนั่นแหละพี่โต้งตัวเป็นๆครับ.............เรียกให้ถูกนะครับ เพราะถ้าเรียกเพี้ยนไปจากนี้จะไม่ค่อยมีสาระ

ผมหมายถึงพี่โตร้ง นะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้