สงสัยสายไฟไม่มี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sayon, 27 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    สวิทไฟประตูข้างซ้ายไม่มีสายไฟ..ที่เวลาปิดประตูแล้วไฟในรถจะดับ..ของผมข้างซ้ายไม่มีสายไฟเลย
    ผิดปรกติป่าวคับ...คือผมเพิ่งจะต่อใช้เมื่อวาน เดิมๆเจ้าของเก่าเขาไม่ได้ต่อคับ ผมอยากรู้ว่า NV กระบะมีสวิทไฟทั้งสองข้างเลยป่าวคับ...แล้วถ้าต่อใหม่ต่อไงคับ ผมล้วงเข้าไปหาแล้วสายไฟไม่มีคับ:D:D

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ปกติครับ มันมีมาข้างเดียวครับ ผมไปซื้อมาใส่เองครับที่คลองถม อันละ50บาท (ที่ศูนย์ 600) เวลาต่อก็จั้มกันสายสวิทช์ประตูด้านฝั่งคนขับมาเลยครับ มีเส้นเดียว

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0

4. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

ขอบคุณคับ..ค่อยโล่งใจขึ้นมาหน่อยนึกว่าเจ้าของเก่าโดนชนข้างมา:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้