พี่ครับ ผมอยากให้พี่แนะนำเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Miraio, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miraio

Miraio New Member Member

6
    0
    0
    คือผมอยากได้ท่อสักใบอ่ะครับ แบบวิ่งๆหน่อยครับ

แต่เครื่องผมเป็นเครื่องเดิมนะครับ แล้วก็ เกียร์ออโต้ ช่วยแนะนำท่อแจ่มๆสักใบ หน่อยครับ

เครื่องเดิมๆ สภาพยังใช้ได้ดีอยู่ครับ ใช้ได้ปกติ ลากได้เกือบๆ7พันรอบ ถ้าผมอยากทำให้มันแรงๆโดยใช้

เครื่องเดิมควรทำไรมั่งครับ รถผมพึงได้มา แต่อยากพอมีกำลังกับเขาบ้าง พี่ๆให้คำแนะนำหน่อยครับ

แนะนำโช็ค หนึบๆให้สักอันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ มือใหม่:):)

และมีอีกคำถามครับ เครื่องผม เวลาสตาร์ต บางครั้งก็ติดเร็ว บางครั้งก็ติดช้า เป็นเพราะอะไรหรอครับ

นอกนั้นปกติครับ

2. Miraio

6
    0
    0
    ช่วยตอบผมหน่อยสิครับ

ไม่มีความรู้เท่าไรเลย:confused::confused:

3. Miraio

6
    0
    0
    :):)

4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ออโต้ ที่เค้าใส่ท่อกันก็มีไส้ย้อน ไส้เยื้อง ครับ ลองเปลี่ยนดูก่อนว่า ว่ามันเป็นไง ดีขึ้นไหม เอาแบบราคาไม่แรง ก็ท่อไทยที่เค้าขายอยู่ครับ ในเว็บขายของ spoon n1 ประมาณ 1,800.- ไม่รวมติดตั้งอีกนะ บางเจ้าก็ 1,900 รวมติดตั้งลองถามดูครับ
    ส่วนรถเวลาสตาร์ทติดช้า หรือติดเร็ว อันนี้เครื่องอะไรครับ คาร์บู หรือ หัวฉีด
    ถ้าคาร์บู เมื่อก่อนผมก็เป็น กว่าจะติด ก็นิดหนึ่ง ยิ่งเครื่องร้อนแล้ว สตาร์ทต้องรอสัก 2 วิ
    ลองล้างคารบูดูครับ

5. Miraio

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ เครื่องหัวฉีด ครับ:):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้