มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ b12

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย thecop, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thecop

thecop New Member Member

1
    0
    0
    รถผมจอดไว้ที้งไว้คืนเดียว เช้ามาสตาร์ทไม่ติด
    ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร แบตผมก็เปลี่ยนใหม่แล้ว

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น้ำมัน อากาศ ไฟ ต้องทำงานปกติ รถถึงจะสตาร์ทติด และวิ่งได้

ต้องไล่เช็คเอา อ่ะครับ ว่าอะไรมา อะไรไม่มา ถึงจะรู้ว่ารถมันจะติด

แล้วถึง ขับออกไปได้ ถ้าถามกว้างๆแบบนี้ ตอบไม่ถูก หรอกครับ :D:D:D:D

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตามข้างบนเลยครับ:D

4. balloon B12

balloon B12 New Member Member

70
    26
    0
    ตามมาดูต่อไป

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ไฟออกหัวเทียน น้ำมันวิ่งมาจากถัง ยังไงก็น่าจะติด..:D

6. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ถ้าแบตฯมีไฟสตาร์ทได้แต่ไม่ติด ก็ตามพี่ๆข้างบนได้เลย

แต่ถ้าจอดทิ้งชั่วข้ามคืนไว้แล้วแบตหมดล่ะก็ ไล่หาจุดที่ไฟรั่วลงกราวด์เลยครับ เช่น เครื่องเสียง ถ้าทำเองไม่ไหวแน่ ก็เรียกช่างร้านไดฯใกล้ๆบ้านคุณเลยครับผม

แต่ผมเชื่อว่าป่านนี้คุณคงหาจุดได้แล้วล่ะ ช่ายมะคร้าบบ อิอิ:D:D:D

พี่ถ้าไฟหัวเทียนออก แต่น้ำมันวิ่งอยู่แต่ในถัง กลางทุ่งหนองจอก แบบผมอะ :D:D:D

เรียกรถยกไปโลด ปั๊มแม่มแรงแสรดด สายเสยแตกหมด :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้