ใครอยากจะแรงบ้างเข้ามาพิสูจน์ได้

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 20 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    :cool:เปลี่ยนสายหัวเทียนแบบซิ่งๆ เปลี่ยนหัวเทียนอย่างดี เปลี่ยนกรองโป๊กรองเปลือยก็แล้วมันไม่เห็นจะแรงขึ้น
    จนเราจับความรู้สึกได้ มาลองดูน้อง ขาว สวย หมวย แรงดีกว่าเห็นผลชัดๆทั้งแรงบิดแรงโม้ดีขึ้นแบบ
    จับความรู้สึกได้จริงๆ ตั้งแต่การออกตัวพุ่งกระฉูดเลย
    1.ตอนซื้อมาแบบนี้ ท่อนข้ออ่อนไม่ได้เอามามันยาวเกินที่จะใส่รถ
    2.อันนี้ท่อน Header ก่อนใส่สังเกตที่สีมันวาวเลย
    3.อันนี้ที่ติดรถอยู่ ถ้าสังเกตดีๆชุดที่ติดรถเดิมๆมันจะสั้น
    4.หลังจากเอา Header ใส่เข้าไปแล้วติดเครื่องลองวิ่งดู เอาห้วตาใหญ่และนายกบเป็นประกันได้เลยแรงขึ้นแบบสัมผัสได้ครับ ป.ล.สังเกตที่สีของHeader สีมันนวลสวยจิงๆแต่ก็ร้อนสุดๆจิงๆเหมือนกัน สงสัยต้องเสียเงินซื้อผ้าพันHeaderอีกสักชุดแล้วละ

2. bunphot2000

555
    0
    0
    อันนี้ MUGEN แต้ๆราคา19,900.-ใครสนจัยตามไปตูได้ http://www.hondaloverclub.com/forums/showthread.php?t=11846
    ไม่รู้ตาใหญ่ รึนายกบ รึนายโอมเด็กเอ๊าะโทรไปจองแย็ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2009
  3. bunphot2000

555
    0
    0
    ของผมมันเป็นของก๊อปจากเม้งHeader เงินไม่ถึงอ่ะการเงินยังไม่ค่อยแข็งแรงคับ

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    งามแท้ๆ ถ้าหาได้อีก บอกด้วยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2009
  5. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    น่านน พี่เจี๊ยบ เริ่มแล้ว 555 แรงแล้วมันก็กินน้ำมัน + แก๊สเพิ่มด้วยนะพี่ ส่วนผ้าพันเฮดเดอร์ผมว่าไม่น่าใช้ครับพี่ ผมว่าพี่ให้ช่างตีฝาครอบ header ดีกว่าครับ ทิ้งไว้เงาๆ แบบนี้ก็สวยดีนะพี่ แต่ไอ้ที่จะไปอันแรกเลยก็ ท่อแอร์ที่อยู่ติดกะ header อ่ะครับ ของผมไปเรียบร้อยแล้ว
    :D

6. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    อ้างถึง
    อันนี้ MUGEN แต้ๆราคา19,900.-ใครสนจัยตามไปตูได้ http://www.hondaloverclub.com/forums...ad.php?t=11846
    ไม่รู้ตาใหญ่ รึนายกบ รึนายโอมเด็กเอ๊าะโทรไปจองแย็ว

พี่ครับผมเปล่าจอง แค่เดิมๆเหยียบ120 ก็ใจสั่นแล้ว ขออภัยใจไม่ถึงครับไม่เหมือนพวกที่ไปอัดกับcrvบนทางด่วนคันนั้นรถเค้าแรงครับ

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ท่อสวยจัง..

แล้วถ้าเอามาใส่มันจะตีตรงไปเลยถึงท้ายได้รึครับ
    ไม่ติดถังน้ำมันหรือถ้าไม่ติดทำไงอ่ะเพราะกะว่า
    เส้นเก่าผุจะลองตีท่อ2.5ตรงยาวใส่พักปลายอันเดียว
    แต่ดูแนวท่อมันต้องต่ำกว่าถังน้ำมันเลยครับ....
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    พาดพิง พาดพิง
    ไม่ไหวพี่ ลองเหยียบตาม CRV ยาวๆ หน่อย ไม่กี่เดือนเครื่องพังเลย:D:D:D:D

9. bunphot2000

555
    0
    0
    สงสัยต้องพันท่อดีก่วา แต่ยังไม่รู้จะพันท่อเฮดเดอร์หรือท่อแอร์ดีช่วยคิดหน่อยครับ

10. bunphot2000

555
    0
    0
    นายWAT ของผมตัดต่อแค่ตรงข้ออ่อน หลังจากนั้นเข้าพักกลางแล้วต่อด้วยปลายท่ออีกใบเน้นเสีบงเงีบย
    แต่เมื่อไหร่อยากให้เสียงดังก็ถอดไซเรนเซอร์ที่ท่อใบหลังออก(น๊อตหกเหลี่ยมตัวเดียว)

11. S'

217
    1
    0
    พันท่อแอร์ดีกว่าครับพี่ ผมก็พันท่อแอร์อ่ะ เพื่อนผมเคยพันเฮดเดอร์แล้วใช้ไปนานๆ มันแตกอ่ะครับ
    อันนี้ผมไม่รู้ว่าเพราะพันผ้าหรือป่าวนะพี่ แต่ท่อที่พันผ้าไว้นานๆ พอแกะผ้ามามันจะลายๆเละๆอ่ะครับ
    ช่างก็เคยบอกผมว่าใช้ไปนานๆท่อมันจะกรอบ <นึกว่าข้าวเกรียบ>ของพี่สีกะลังสวยเลย ของผมนี่ ดำปี๋แล้ว ว่าจะถอดไปปัดเงาก็ขี้เกียจอ่ะครับ แห่ะ ๆ

12. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    แรงครับน้าเจี๊ยบ.....แต่ถ้าทั้งเส้น จนถึงพักหลังนะ จะสุดยอดกว่านี้อย่างเห็นได้ชัดเลยครับบบ

ของผมก้อตี สแตนเลสมา ทั้งเส้นเลย ตั้งแต่เฮดจนถึง พักลาง พักหลัง อาการขอบอกว่าเห็นได้ชัด จากตอนยังไม่ตีนะครับ

อิอิ

13. WATrover

611
    1
    0
    แล้วตกลงมันตรงหรือไม่กันแน่นี่.....

อยากรู้ว่าตีท่อเป็นเส้นตรงจากท้ายเฮดเดอร์ตรง
    ยาวไปพักหล้งเลยรึป่าว..แล้วมันจะต้องต่ำกว่าถัง
    น้ำมันไหมเพราะว่าถังมันอยู่กลางรถถ้าตรงไป
    มันก็ติดใต้ถังเดี๋ยวร้อนมากไฟลุกท่วมอ่ะป่าว
    แล้วที่ตีกันใช้แบบไหนหรือว่าก็เดินงอไปมาตาม
    แบบเดิมครับ.....
    ปล.ตรงแบบรูปที่น้าเจี๊ยบลงรูปแรกน่ะ.

14. S'

217
    1
    0
    ของผมก็ลอดใต้ถังน้ำมันครับ ต่อจากเฮดมาถึงตรงกลาง แล้วก็ต่อลอดใต้ถังน้ำมันมาเลย ของผมใช้ดัดทรายอ่ะครับ :)

15. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวยเนียนครับพี่ ถ้าเหลือๆจะจัดบ้างครับ ไปแปดริ้วงวดหน้าจะลองซัดดูครับ

ปล. พี่เอสนกระปุกน้ำพริกเป็นไฟสีฟ้ามั้งเหรอ กำลังฮิต

16. S'

217
    1
    0
    สน แต่มันเป็นอันตรายต่อสุขภาพกระเป๋าวุ๊ย 55

17. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รอดใต้ถังมาออกกลางเลยใช่ม๊ะคับบบ !!!

นัดอยากรุ้ว่า มัน ติกมั้ยห๊ะ
    หรือ ต้อง ป้องกันอะไรมั่งง เพราะ ห่วงถังเหลือเกินนน

พอดีได้ท่าใบใหม่มา !!!

ของญี่ปุ่นนน !!!!

เอาแคตออกแล้ววว แต่ยังไม่ได้ ขยายท่อ

กำลังรอว่า ถ้า ออกต้ถังแล้วไม่มีปัญหา ก็จะจัดแจงซะใหเรียบบบ !!!!

วัดรถแล้วโหลดลงมา กพื้นถึงซุ้ม หน้า 25 นิ้ว หลัง 26 นิ้ว !!!!

รอดใต้ถังะรอดหรือไม่ !!!

18. bunphot2000

555
    0
    0
    ของน้าเดินท่อตามแบบเดิมเลย ไม่ได้รอดใต้ถังอ่ะใจไม่ถึงอ่ะแก่แย้ว

19. S'

217
    1
    0
    ของผมเดินแบบนี้อ่ะครับภาพค่อนข้างมืดนะครับก้มถ่ายไม่ค่อยถนัด ติดพุง 55 ก็คือลอดใต้ถังน้ำมันมาเลยครับ แต่ไม่ได้ติดกับถังนะครับ เว้นระยะห่างหน่อย
    ภาพมืดนิดๆนะครับ
    ลองดูดีๆ ท่อแทบลากพื้น 55

20. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ลอดถังแล้วแรงมากครับ ผมนั่งโรเวอร์ vtec ที่สะใจมาก คันแรก คือคันนี้เลย รถพี่เอสสสสสสส

21. WATrover

611
    1
    0
    นี่ล่ะเขาว่าตรงๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ล่ะที่เขาว่าเดินตรงครับ.......:D:D:D:D

22. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    เข้ามามองตาปริบๆ

23. FonD

FonD New Member Privilege

0
    0
    0
    ดีใจที่ชอบคับ....ใส่แล้วสวยดีนะคับพี่ .... ฝนคับ

24. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอบคุณน้องฝนครับ ที่ติดตามมาดูครับ ตอนนี้ผมใช้ผ้าพันท่อกันร้อนแล้วครับ(รถน้องฝนสวยนะมีโครงการจะใส่H22แล้วยัง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้