ไฟเครื่องยนต์โชว์อีกแล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย balloou, 25 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    ไฟเครื่องยนต์โชว์อีกแล้วน่าจะมาจากสาเหตุอะไรได้บ้างคับ . . .

2. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ผมว่าเอาไปให้ที่อู่เช็คโคสให้ดีกว่าครับ จะได้แก้ปัญหาได้ตรงจุด

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดูน๊อคเซ็นเซอร์ ด้วยมันอาจจะพลาสติกแตกหรือจะเสีย
    อาการเป็นแบบนี้หรือเปล่า ขับๆไปไฟรูปเครื่องโชว์ และจะอืดเร่งไม่ค่อยขึ้น
    แต่พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่วิ่งเหมือนเดิม ซักพักก็เป็นอีก

4. balloou

31
    0
    0
    ใช่เลยคับ....อาการนี้เลย เร่งไม่ขึ้น

5. balloou

31
    0
    0
    เซ็นเซอร์ราคาประมาณเท่าไหร่คับเนี่ย เพราะเพิ่งไปปาดฝาสูบมาเพราะมานโก่ง มานน่าจะเกี่ยวกันมั้ย

6. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    เปง เหมียน กาน เลย

เปง เหมียน กาน เลย ผมอ่ะ ขึ้นบ่อยมั๊กมากๆ แต่พอบิดกุญแจ เปิดปิด ใหม่ หาย สักพักเปนอีก เดาอาการไม่ถูก ก่อนจะไฟขึ้นโชว์ เครื่องจะรู้สึก หนืดๆ กดคันเร่งแล้วรถไม่ค่อยวิ่ง พอกระแทก คันเร่ง ไฟโชว์ทันที
    รอกูรู และ ผู้มีความรู้มากตอบหน่อยครับ ขอบคุณ

7. GuTTuso

GuTTuso New Member Member

20
    2
    0
    ผมก็เป็นอีกคนครับ

ขับๆอยู่ดีๆไฟ Check Engine ขึ้นโชว์แล้วก็เร่งไม่ขึ้นเลยครับ เหมือนเกียร์ไม่เปลี่ยน(เกียร์ออร์โต้)รอบขึ้นสูง แต่ความเร็วไม่ขึ้น

วิ่งไปซักพักเลยลองดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่กลับเป็นปกติซะงั้น

วิ่งไปซักพักก็เป็นอีกครับ เลยเอาไปเข้าอู่แต่พอเข้าอู่กลับไม่โชว์อาการเฉยเลย

เลยลองดูอาการก่อน ปรากฎว่าวิ่งวันต่อๆมาเป็นปกติเลยครับ

งงจริงๆ

8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับตอนขับเกียร์ autoซัดมาเต็มๆพอยกวูบไปเลยเร่งก็ไม่ขึ้นแต่start ใหม่ติดปกติงั้นงงงงงงงงงง

9. BenZuKa

BenZuKa New Member Member

100
    2
    0
    ลองเข้าอู่ให้เค้า check code ดูครับแล้วมันจะฟ้องว่าเป็นที่เซ็นเซอร์ตัวไหน
    ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายอาจเป็นที่กล่องเสียครับ เคยเป็นมาแล้ว

10. linglom

linglom New Member Member

8
    0
    0
    เปลี่ยนไปเลย น๊อคเซ็นเซอร์ มันมีปัญหาแล้วง่ะ..???
    ของผมก้อเป็นเปลี่ยนแล้ววิ่งฉลุย...???
    ไม่มีไฟโชว์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้