ถ่วงล้อ 2รอบแล้ว(คนละร้าน) ยังสั่นไม่หาย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green_t, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ถ่วงล้อ 2รอบแล้ว(คนละร้าน) ยังสั่นไม่หาย

ทำไงต่อดี
    ถ่วงจี้ดีไหม

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ไม่ีมีรายละเอียดเลยอ่ะ

เดาว่ายางอ๊ะเปล่าครับ
    ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์มันก็ทำให้สั่นได้น๊า

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สลับยางรึยังครับ

ถ้าถ่วงแล้ว สลับ แล้ว ไม่หาย ..
    ถ้าล้อไม่ดุ่ง ก็ .. ยางบวมมากครับ

หรือไม่ก็ ... บูธยางต่างๆ โดยเฉพาะ ลูกหมาก บูธ ปีกนก

หรือไม่ก็ ลูกปืนล้อครับ ..

หรือไม่ก็จานเบรก ..
    โอ๊ย.. เยอะไปหมด :D

4. green_t

157
    1
    18
    ยางใหม่เลย
    สั่น ตอนซัก90-110

5. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    เห็นล้อหน้าหรือหลังครับ ถ้าหน้าลองเอาหลังมาใส่ดูครับ
    สั่นที่ว่าหมายถึงพวงมาลัยใช่ไหม แล้วได้เหลี่ยนแม็กด้วยหรือเปล่าครับ
    ถ้าเปลี่ยนแม็กด้วยก็ดูด้วยว่ามีรองสเปเซอร์หรือเปล่า บ้างทีมันก็สั่นเพราะสเปเซอร์ไม่ได้ศูนย์ น๊อตล้อไม่แน่น รูกลางล้อพอดีหรือว่าหลวมกับดุมล้อและที่สำคัญต้องดูด้วยว่าล้อชิดสนิทกับดุมล้อด้วยหรือเปล่า เพราะผมเคยเจอ เปลี่ยนล้อแม็กใหม่แล้วดุมกลางแม็กมันเข้าไปไมชิดกัยตัวดุมล้อทำให้ล้อล้อคลายตัวได้เองและมีอาการสั่นด้วย
    ถ้าไม่ได้เปลี่ยนแม็กก็อาจๆล้อดุงล้อคตและยางบวม(ยางใหม่ก็มีโอกาศเป็นครับ)ครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    บูธยาง เลยครับ ..
    ช่วงล่างกลับบ้านเก่า ..

7. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    บูท ยาง เปลี่ยนได้ที่ไหนคับอยากเปลี่ยนด้วยคน เพราะ สั่น เหมือนกัน

8. green_t

157
    1
    18
    บูธยาง ตัวไหนบ้างครับ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองสลับล้อดูก่อนครับ

ถ้าไม่หายก็ค่อยๆไล่ไปทีละจุด

บูธยาง ลูกหมากต่างๆ ก็ร้านซ่อมช่วงล่างละครับ เค้าเช็คให้ได้ แต่ก็น่าจะเช็คที่จุดอื่นๆให้มั่นใจก่อนเพราะเปลี่ยนทีหลายตังค์อยู่

แนะนำร้านนี้นะเรื่องบูธยาง ลูกหมาก ทำมาแล้วโอเคดี

http://www.chowjung.com/

10. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    นั่นดิครับ ลองสลับยางดูก่อน อาจจะยางบวมได้ (ผมยางว่ายางใหม่ก็มีสิทธิ์บวมได้นะครับ)

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ...

เอ่อ พี่ครับ ..
    ผมเห็นรถพี่มีอินเตอร์ เซ๊ตโบมาหรือครับ ...
    ..
    :D

12. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    วางเครื่องมา ไหม่ ครับ SR20 ^^ ไงลองadd เมลมาคุยกันก็ได้ครับ [email protected]

13. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    ของผมก้อเคยเป็น เข้าไปร้านตั่งศูนย์ถว่งล้อ เขาเอาอะไรไม่รู้มาใส่ไห้ตรงรูนอ็ต หายเลยครับวิ่งร้อยกว่าก้อไม่สั่น ร้านอยู่ตรงพระราม5น่ะครับ เสียเงินไป500 หายสนิท

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    โอว.. วางเครื่องใหม่ แต่ทำไม ไม่ทราบ สถานที่ซ่อม ช่วงล่างอะ ..

??

จริงๆแล้วน่าจะ ทำตอนวางเครื่องไปเลยนะ ... ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้