หม้อน้ำรั่ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sayon, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    งานเข้า..คับ หม้อน้ำรั่วโดยที่ผมไม่รู้เลยคับ อาการขับไปจะมีเสียงวาร์ลเขกดัง...แล้วก้อดับเลย
    ผมนั่งรอจนเครื่องเย็นลงหน่อย ก้อเปิดฝาหม้อน้ำมาดู โอ้พระเจ้าน้ำไม่มีเลย ลองเอาน้ำเทลงไปนิดนึง ไอน้ำมันพุ่งขึ้นมาเลย ผมเลยลากเข้าบ้านก่อนไม่อยากซ่อมแถวร้านแถวนั้นกลัวโดนชาร์จ อยากถามพี่น้องเราว่า...1. ถ้าผมเปลี่ยนหม้อน้ำแล้วจะต้องทำไรอีกบ้างคับ
    2. เครื่องจะเป็นไรป่าวคับ ( ยังสตาร์ทติด) ผมต้องไปพิดโลก พรุ่งนี้ ด้วย

รบกวนพี่น้องด้วย..

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เปลี่ยน เป็นทองแดง หรือเปล่าครับพี่ เสรี
    เปลี่ยนแล้วน้ำจะยุบ ครับ ต้อง คอยเติม .. เดินทางไกลควรมีน้ำ สำลองติดรถไว้ครับ
    เติมตอนเครื่อง เย็น ครับ

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ดูน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ อาการน้ำแห้งถ้าเป็นขนาดเครื่องดับ น้ำมันเครื่องจะมีกลิ่นไหม้ ให้ถ่ายทิ้งได้เลยเพราะมันหมดอายุการใช้งานแล้ว และขับรถไปควรมั่นตรวจดูด้วยว่าน้ำหายหรือไม่ ถ้าหายไม่ฝาโกงก็ร้าว ถ้ามีอาการน้ำในหม้อพักเพิ่มเครื่องเย็นแล้วไม่ลดก็ฝาโกง(น้ำดัน)

4. sayon

607
    11
    18

ยังเลยท่านแจ๊ค...รอหม้อของพี่เบิ้มอยู่ พี่เขาไป ต จ ว กะลังจะมา ไงก้อขอบคุณหลายๆนะครับ:D:D

5. sayon

607
    11
    18

ขอบคุณคับ.......งานนี้มีลุ้น..:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อ กรณี น้ำในถังพักไม่ยุบ .. ฝาหม้อน้ำก็มีส่วนนะครับ ...
    ควรใช้ฝาของแท้ครับ :D

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ฝาสูบ เช็คดีๆนะครับ ขอให้โชคดี ไม่เป็นอะไรมาก

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เด๋วจะรีบจัดให้เลยครับผม

9. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เพื่อนผมน้ำหายเหมือนกันรถดับแต่ก็สตาทร์ติด แต่มันไม่ปกติเลยไปให้ร้านดูปรากฎว่า ฝาสูบโกงงานเข้าเลยงับ

10. sayon

607
    11
    18

ขอบคุณพี่เบิ้มมากๆเลยคับ....ผมเพิ่งกลับมาจากพิดโลกเมี่อวานคับ...วันนี้พี่ไปเดินที่เชียงกงบางนามา ได้หม้อมาแล้วคับพี่แบบเดิมๆ..ว่าจะใช้ๆไปก่อน..D:D ไส่เพิ่งเสร็จคับ....แล้วรถพี่ซ่อมเยอะป่าวคับ...เดี๋ยวคราวหน้าจะไปเที่ยวหาคับ...

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เติมน้ำยาหม้อน้ำไว้ด้วยนะครับ

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ก็เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ แล้วลองวิ่งดูซักพักครับ

น้ำยาหม้อน้ำใส่เลยครับคุ้มค่าดี ใส่ผสมในหม้อน้ำ ในหม้อพักน้ำก็ใส่เพียวๆไปเลยครับ

ขอให้ใช้ได้ดีเหมือนเดิมครับ...:cool:

13. sayon

607
    11
    18

ขอบคุณครับพี่เป้......:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้