Sunny Super Saloon ปี 2000 B14/GA16DNE 1597cc.

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nino1969, 30 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nino1969

nino1969 New Member Member

2
    0
    0
    รถผมเคย Over Heat และซ่อมฝาสูบโก่งมาแล้ว และติดแกสด้วยครับ
    มาระยะหลัง เครื่องHeat เร็วมาก ต้องเติมน้ำทุกวัน เพราะน้ำหายไปเยอะมาก วิ่งแค่ วันละ ประมาณ30 กม.
    น้ำมันเครื่องก็เริ่มรั่วครับ ผมอยากจะซ่อมใช้งานต่อ แต่กำลังตัดสินใจว่า จะ Overhaul กับซื้อเครื่องมือสองมาลงใหม่
    อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายต่างกันมากไหม และจะหาเครื่องจากไหนได้บ้างถ้าต้องเปลี่ยน พอมีร้านแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ซื้อเครื่องดีกว่าคับ ถ้ารับราคาได้ ถ้าโอเว่อฮอลต้องใจรัก จิงๆ ถึงจะดี ทำเหนื่อยนะคับ แต่รับรองได้ว่า ถ้าโอเว่อฮอล น่าจะได้อะไหล่ใหม่ ๆ ตามต้องการ ถ้าซื้อเครื่องยังไงยังไง ก็ใช้มาแล้ว

3. nino1969

nino1969 New Member Member

2
    0
    0
    พอจะทราบราคา และ แหล่งขายเครื่องไหมครับ

4. ถ้าพอใจในความแรงของ GA16DNE โอเวอร์ฮอล ก็ได้ครับ..อะไหล่เครื่องได้ของใหม่ ....แต่ถ้าอยากแรงขึ้นมาอีกหน่อยก็ วางข้ามรุ่นไปครับ SR 20 แรงแน่นอนแต่ต้องหาเครื่องเกียร์สภาพดีๆ..อุปกรณ์ครบๆช่างวางเครื่องเก่งๆนะครับ ไม่งั้นเด๋วยาว
    ตัดสินใจดีๆนะครับ.......

5. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    :sad: อยากฮีทมั่งจัง จาได้ขยับเปน sr จะได้ตามพี่ๆเค้าทัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้