ถามเรื่องครัช OS

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 15 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ครัช OS ระหว่าง 1 แผ่น กับ 2 แผ่น ใช้งานแตกต่างอย่างไรบ้าง แบบไหนดีกว่ากัน
    และที่สำคัญความแข็งของครัชทั้ง 2 สองแบบ แบบไหนแข็งกว่ากัน จะต่างจากครัชเดิมๆมากหรือเปล่าครับ อยากจะใช้แต่กลัวแข็งมากครับ ขอข้อมูลเพื่อตัดสินใจเลือกใช้หน่อยครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้า ถามถึง ความ เหมาะสม โมไม่มาก แผ่นเดียวก็ โฮเคคับ

แต่ถ้ากะทำเพิ่ม เยอะและ ยาว จับ 2 แผ่นไปเลย

ส่วนเรื่อง ความแข็ง ผมว่า คงไม่ต่างกันเท่าไร

แต่ถ้าเป็ฯ คลับ os ถ้าได้ มาครบ ชุด เห็นพี่ๆ บอกว่า ช่วย เบาแรง ไปเยอะเลยคับ

3. freemenow

freemenow New Member Member

9
    0
    0
    เคยใช้มาทั้ง 1 และ 2 แผ่น เรื่องความหนักไม่ต่างกันเท่าไรครับ (หนักกว่าครัชเดิมทั้งคู่ และเป็นความเห็นส่วนตัวครับ)
    ถ้าใช้งานไม่หนักมาก เล่นแผ่นเดียวพอแล้วครับ
    แต่ถ้ใช้งานมากกว่านั้น คอนเฟริมสองแผ่น ฟันธง!!!

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แข็งกว่าเดิมแน่นอนครับ
    แต่ถ้าได้ชุดขาครัช+ลูกปืนมันมา มันจะช่วยผ่อนแรงมากขึ้น

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อยากได้ หาได้ที่ไหนมั่งเนี่ยๆๆๆ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องได้ขาคลัตซ์และชุดขาลูกปืนกดหวีคลัตซ์ ของ OS ตรงรุ่นมาด้วยครับ จะทำให้เบามาก เมื่อรถสแตนดาร์ด
    แต่ส่วนมากที่หนัก เพราะไม่ได้เจ้าตัวนี้มาด้วย เพราะมันหายากมาก

7. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ไปเอา OS แบบ 2 แผ่นมาแล้ว ถูกมากๆ แต่ผ้าครัชบางแล้ว ไม่ทราบว่าใครทราบแหล่งจำหน่ายผ้าบ้างครับ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ลองถามพี่ไก่ดูครับ น่าจะมี:rolleyes:

9. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    พี่ไก่คลัช รัชดา มีแน่นอนคับ

มีทุกอย่าง จัดได้หมด อิอิ

10. Slip08

Slip08 New Member Member

30
    0
    0
    พี่ไก่ เบอร์ไร เหรอ ครับ

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    081-9012605

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    แล้วถ้าจะหา หาได้จากที่ไหนมั่งอ่ะครับ พี่ไก่มีป่าว???

13. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ลูกปืนแท้ OS ที่พี่ไก่ตอนนี้ก็ไม่มีของครับ หายากมาก ต้องเบิกของแท้เอา

แต่มีบางอู่ใช้วิธีถอดเอา จากรถลูกค้าไปขาย และเอาลูกปืน NSK ทั่วไปมาเทียบใส่ให้ก็มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้