ถามเรื่องค่าดูเเลรถE36

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย tim_bad, 22 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tim_bad

tim_bad Guest

0
    0
    0
    พอดีกำลังเลง รุ่นนี้ตัว คูเป้ ปี95อยู่ครับสภาพเดิมๆ เเม็ก18 ค่าดูเเลรักษานี่ หนักมั้ยครับต่อเดือน ตอนนี้ผมใช้ เเจ๊ส06อยู่ ว่าจะเอาไปเปลี่ยน เพราะชอบในหลายๆอย่าง ของบีเอ็ม อ่อ มีอี30อยู่ด้วยอะฮะเลย ติดใจใน บีเอ็มใช้เเจ๊ส มันก็ประหยัดดี เเต่พอขับเเล้วช่วงล่างมันยังสู้ อี30ไม่ได้เลย ช่วยคอมเมนท์หน่อยนะครับ กำลังชั่งใจเลย เห็นว่าอะไหล่บางอย่างก็เเพงมาก

2. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    สำหรับตัวคูเป้ ถือว่าเป็นรถที่น่าซื้อมาเก็บเอาไว้มากๆ เพราคนกำลังหากันเยอะ และรถมีจำนวนน้อย
    ส่วนค่าบำรุงรักษา ถ้าเคยใช้ E30 อยู่แล้ว ค่าบำรุงรักษาจะอยู่ในระดับใกล้เคียงกัน
    แต่ถ้าเทียบกับ แจ๊สก็คงจะสูงกว่าหน่อย เรื่องราคาอะไหล่ และอัตราการกินน้ำมัน

ส่วนเรื่องช่วงล่างของE36 ถือว่าดีมากๆ ถ้าเคยขับ E30 มาแล้วรับรองได้ว่าจะไม่ผิดหวังกับE36 แน่นอน
    อะไหล่ที่วางแพงก็จะมีเพียงไม่กี่ชิ้น ที่ไม่ค่อยจะเสียนะ เช่น คิดยางขอบประตูเป็นต้น

ป.ล. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพรถที่ได้มาด้วย ถ้าได้รถสภาพเครื่อง ช่วงล่าง ตัวถังดีๆมา
    ก้ใช้ได้สบายยาวๆเลย แล้วก็ดูแลรักษา ตรวจเช็คเหมือนรถยนต์ทั่วไป

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็สอบถามได้นะคับ อยากทราบนิดนึงว่ารุ่นอะไรที่ดูมา 318is/320is

3. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ถ้ามีงบแล้วเจอรถที่สภาพดีดีลุยเลยครับผมก็หวังอยากจะได้มาครอบครองกะเค้าบ้างแต่คงไม่มีบุญ T-T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้